Wọ́n tú Sowore sílẹ̀ lẹ́yìn ọjọ́ mẹ́rin ní ẹ̀wọ̀n Kuje nítorí ìwọ́de #FreeNnamdiKanu

Ajàfẹ́tọ́ ọmọnìyàn, Omoyele Sowore, ti gba òmìnira rẹ̀ lẹ́yìn tí ó lo ọjọ́ mẹ́rin ní àtìmọ́lé ní Kuje Correctional Centre ní Abuja.

Wọ́n mú Sowore pẹ̀lú Aloy Ejimakor, agbẹjọ́rò pàtàkì fún olórí àwọn Indigenous People of Biafra (IPOB) tí wọ́n mú, Nnamdi Kanu, àti Emmanuel Kanu (àbúrò Nnamdi Kanu) àti àwọn 11 mìíràn nígbà ìwọ́de àlàáfíà kan tí wọ́n ń pè fún ìtúsílẹ̀ Kanu ní Abuja ní ọ̀sẹ̀ tó kọjá.

Àwọn alátakò náà, tí wọ́n péjọ sí abẹ́ àsíá ìpolongo #FreeNnamdiKanuNow, ni àwọn ọlọ́pàá ti Nigeria túká tí wọ́n sì mú.

Wọ́n tún fi wọ́n sílẹ̀ ní ọjọ́ Ẹtì, ọjọ́ kẹrìnlélógún oṣù kẹwàá, ọdún 2025, níwájú Ilé Ẹjọ́ Ààrẹ ní Kuje, tí Adájọ́ Abubakar Sai’id ṣe olórí rẹ̀, lórí ẹ̀sùn tí ó ní í ṣe pẹ̀lú ìpéjọpọ̀ àìtọ́ àti ìdààmú gbogbo ènìyàn.

Nígbà tí ó ń ṣe ìdájọ́ rẹ̀, Adájọ́ Sai’id fún gbogbo àwọn olùjẹ́jọ́ mẹ́rìnlá ní ìdánilójú gẹ́gẹ́ bí ₦500,000, pẹ̀lú ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn àdéhùn tí a so mọ́ ọn, títí bí fífi Nọ́mbà Ìdámọ̀ Orílẹ̀-èdè tí a ti fìdí rẹ̀ múlẹ̀ (NIN) hàn, fífi ìwé ẹ̀rí ìyọ̀nda owó orí ọdún mẹ́ta sílẹ̀, àti fífi ìwé ìrìnnà àgbáyé wọn sílẹ̀ fún ilé ẹjọ́.

Lẹ́yìn tí ó parí gbogbo àwọn ìbéèrè ìdánilójú, Sowore àti àwọn alátakò mìíràn tí a ti mú nílé ẹjọ́ ni a tú sílẹ̀ kúrò ní ẹ̀wọ̀n Kuje ní ọjọ́ Ajé, Oṣù Kẹ̀wàá 27, 2025.

Nígbà tí ó ń fìdí ìtúsílẹ̀ rẹ̀ múlẹ̀ nínú ìwé kan lórí ìwé X (Twitter tẹ́lẹ̀), Sowore kọ̀wé pé:

“Ó ń ṣẹlẹ̀ ní báyìí: Mo ń kúrò ní Ẹwọ̀n Kuje ní Abuja lẹ́yìn tí wọ́n há mi mọ́ níbẹ̀ lọ́nà àìtọ́ fún ọjọ́ mẹ́rin (4) látọwọ́ IGP àìtọ́ ti @officialABAT, Kayode Egbetokun. #FreeNnamdiKanuNow.”

Sowore, olùdíje ààrẹ tẹ́lẹ̀ àti olùgbèjà fún ìjọba tiwantiwa àti ẹ̀tọ́ aráàlú fún ìgbà pípẹ́, ti jẹ́ alárìíwísí tí ó ń sọ̀rọ̀ nípa ohun tí ó pè ní ìfaradà ìjọba fún àtakò tí ń dínkù.

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment