Ààrẹ, Àwọn Sẹ́nétọ̀ Fẹ́ Kí N Darapọ̀ Mọ́ APC Ṣùgbọ́n Mi Ò Ní Ṣe Bẹ́ẹ̀ — Sẹ́nétọ̀ Natasha

Sẹ́nétọ̀ tó ń ṣojú fún Àárín Kògí (Kogi Central), Natasha Akpoti-Uduaghan, ti ṣí i payá pé àwọn ènìyàn láti Ààrẹ (Presidency) àti àwọn sẹ́nétọ̀ bíi ti òun ní Ilé Ìgbìmọ̀ Aṣòfin Àpapọ̀ ti ń tọ òun wá láti yí padà sí ẹgbẹ́ All Progressives Congress (APC) tí ó ń ṣàkóso, ṣùgbọ́n ó sọ pé òun ti kọ̀ wọ́n pátápátá.

Akpoti-Uduaghan, ọmọ ẹgbẹ́ Peoples Democratic Party (PDP), fi ọ̀rọ̀ yìí hàn nígbà ìfọ̀rọ̀wánilẹ́nuwò lórí Mic On Podcast pẹ̀lú Seun Okinbaloye, tí wọ́n fi sórí YouTube ní ọjọ́ Saturday.

Nígbà tí wọ́n bi í léèrè bóyá APC lè jẹ́ àṣàyàn fún òun bí wàhálà inú PDP bá pọ̀ sí i, Sẹ́nétọ̀ náà kọ̀ ọ́, ó tẹnu mọ́ ọn pé òun kò ní èrò láti darapọ̀ mọ́ ẹgbẹ́ tí ó ń ṣàkóso.

Ó sọ pé: “Rárá, mi ò ní ṣe bẹ́ẹ̀. Mo wà nínú APC fún ìgbà díẹ̀ ní ìbẹ̀rẹ̀ gbogbo rẹ̀. Èéṣe tí èmi ó fi lọ darapọ̀ mọ́ APC?” Ó fi kún un pé: “Mi ò ní láti tẹ̀lé gbogbo ènìyàn. Mi ò ní láti tẹ̀lé ìhalẹ̀mọ́ni kankan tàbí kí n jẹ́ kí àwọn ẹ̀tàn wọ̀nyí tàn mí.”

Ó fi hàn pé àwọn ìlọ́wọ́sí náà ti ń bá a lọ, wọ́n sì ti wá láti àwọn ibi gíga, títí kan láti inú Ààrẹ. Gẹ́gẹ́ bí i ti rẹ̀, àwọn sẹ́nétọ̀ ẹlẹgbẹ́ rẹ̀ pàápàá ti gbìyànjú láti rọ òun láti yí padà.

Ó sọ pé: “Wọ́n ti tọ̀ mí wá ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ ìgbà. Àwọn ènìyàn láti Ààrẹ ti tọ̀ mí wá, títí kan àwọn ẹlẹgbẹ́ mi. Kódà, ní kété bíi lánàá, ẹnì kan fi ṣẹ̀fẹ̀ nípa rẹ̀: ‘A ṣì ń retí, inú wa yóò dùn láti gbà ọ́.’ Mo sì dáhùn pé, mo fẹ́ràn ibi tí mo wà, mo fẹ́ràn àlàáfíà mi níhìn-ín. Mo ti bá ẹgbẹ́ mi yíì rẹ́ nísinsìnyí.”

Akpoti-Uduaghan tún sọ̀rọ̀ nípa ọjọ́ iwájú òṣèlú rẹ̀, ó ní àwọn ìjíròrò ń lọ lọ́wọ́ nínú PDP nípa ìgbìyànjú láti tún padà díje ní ọdún 2027, bó tilẹ̀ jẹ́ pé ó sọ pé kò tíì sí ohun tí wọ́n pinnu.

Nípa àwọn àròsọ pé Gómìnà Ìpínlẹ̀ Kògí tẹ́lẹ̀, Yahaya Bello, lè dije fún ipò Sẹ́nétọ̀ Àárín Kògí ní 2027, Sẹ́nétọ̀ náà sọ pé kò bẹ̀rù.

Ó sọ pé: “Bí mo bá pinnu lẹ́yìn ìjíròrò pẹ̀lú ìdílé mi, àwọn olùgbé agbègbè mi, àti ẹgbẹ́ òṣèlú mi, tí mo sì wà lórí ìwé ìdìbò lòdì sí Gómìnà Yahaya Bello ní 2027, nígbà náà ni mo máa sọ pé, ẹ mú un wá,” ó fi kún un pé òun ti ṣẹ́gun olùdíje tí Bello ti ṣe lẹ́yìn tẹ́lẹ̀ ní ọdún 2023.

Akpoti-Uduaghan, Sẹ́nétọ̀ ìgbà àkọ́kọ́ nínú Àpéjọ Kẹwàá (10th Assembly), gba ipò Àárín Kògí lórí àtẹ́gùn PDP lẹ́yìn tí ilé ẹjọ́ ti fagilé ìkéde tí wọ́n ṣe ṣáájú fún olùdíje APC, Abubakar Sadiku-Ohere.

Ó tẹnu mọ́ ọn pé bí òun bá tún dije, ó ṣeé ṣe kí ó jẹ́ lórí àtẹ́gùn PDP, ṣùgbọ́n ó kìlọ̀ pé wàhálà ìṣàkóso tí ó bá pẹ́ nínú ẹgbẹ́ náà lè fi ipá mú òun láti wá àwọn àṣàyàn mìíràn.

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment