Wọ́n Da Méjì Lẹ́bi Ẹ̀wọ̀n Ọdún Kan Fún Ìṣedálẹ̀ru Ẹlòmíràn Ní Èkó

Last Updated: October 1, 2025By Tags: ,

Àwọn méjì náà, Joshua Victor David àti Abdulmalik Adesanya Olayiwola, ni wọ́n ti dá lẹ́bi, wọ́n sì dá wọn lẹ́wọ̀n ọdún kan lẹ́nìkọ̀ọ̀kan fún fífi ara ẹni rán ẹlòmíràn.

Adájọ́ Alexander Owoeye ti Ilé-Ẹjọ́ Gíga Àpapọ̀ tí ó wà ní Ikoyi, Ìpínlẹ̀ Èkó, ni ó dá àwọn méjèèjì lẹ́bi ní Ọjọ́ Ìṣẹ́gun, Oṣù Kẹ̀sán 30, 2025.

Gẹ́gẹ́ bí gbólóhùn kan tí ó wá láti ojúlé X ti Ìgbìmọ̀ Òfin Ọrọ̀-Ajé àti Ìwà-Ìbàjẹ́ Nípa Ìnáwó (EFCC), wọ́n gbé ẹ̀sùn ìwà-àyíká kan sí àwọn méjèèjì lẹ́nìkọ̀ọ̀kan, nípa fífi ara ẹni rán ẹlòmíràn lọ́nà èrú.

Gbólóhùn náà ṣí i payá pé àwọn méjèèjì jẹ̀wọ́ ‘ẹ̀bi’ wọn nígbà tí wọ́n ka ẹ̀sùn náà fún wọn.

Gbólóhùn náà sàlàyé pé: “Adájọ́ Alexander Owoeye ti Ilé-Ẹjọ́ Gíga Àpapọ̀ tí ó wà ní Ikoyi, Ìpínlẹ̀ Èkó, ní Ọjọ́ Ìṣẹ́gun, Oṣù Kẹ̀sán 30, 2025, dá àwọn méjì náà, Joshua Victor David àti Abdulmalik Adesanya Olayiwola, lẹ́bi, wọ́n sì dá wọn lẹ́wọ̀n ọdún kan lẹ́nìkọ̀ọ̀kan fún fífi ara ẹni rán ẹlòmíràn.

“Àjọ Olùdarí Àgbègbè 1 ti Èkó ti EFCC gbé ẹ̀sùn ìwà-àyíká kan sí wọn lẹ́nìkọ̀ọ̀kan lórí fífi ara ẹni rán ẹlòmíràn lọ́nà èrú.

“Ẹ̀sùn tí wọ́n fi kan David kà pé: ‘Ìwọ, Joshua Victor David, nígbà kan ní Oṣù Kẹ̀jọ, 2025, ní Èkó, nínú Ẹ̀ka Ìdájọ́ Ilé-Ẹjọ́ Ọlá yìí, fi ara ẹni rán “Clara Jane” lọ́nà èrú nípa fífi ara rẹ hàn gẹ́gẹ́ bí ẹni náà sí John Brill, ẹni tí kò fura, nípasẹ̀ ìforúkọsílẹ̀ lórí ìwé ìránṣẹ́-ẹ̀lẹ́kítíróní monexmindedloas767@gmail.com, pẹ̀lú èrò láti jèrè fún ara rẹ; wà sì ti ṣe ìwà-ọ̀daràn lòdì sí àti yóò sì gba ìjìyà lábẹ́ Àbálà 22(2)(b) ti Òfin Nípa Ìwà-Ọ̀daràn Lórí Ẹ̀rọ Ayélujára (Ìdènà, Ìdáwọ́dúró, àti bẹ́ẹ̀bẹ́ẹ̀ lọ) Act, 2015′.

“Ẹ̀sùn tí wọ́n fi kan Olayiwola kà pé: ‘Ìwọ, ABDULMALIK ADESANYA OLAYIWOLA, nígbà kan ní Oṣù Kẹ̀jọ 2025, ní Èkó, nínú Ẹ̀ka Ìdájọ́ Ilé-Ẹjọ́ Ọlá yìí, fi ara ẹni rán kylie Dowdy lọ́nà èrú nípa fífi ara rẹ hàn gẹ́gẹ́ bí ẹni náà lórí Facebook App, pẹ̀lú èrò láti jèrè fún ara rẹ, wà sì ti ṣe ìwà-ọ̀daràn lòdì sí àti yóò sì gba ìjìyà lábẹ́ Àbálà 22(2)(b) ti Òfin Nípa Ìwà-Ọ̀daràn Lórí Ẹ̀rọ Ayélujára (Ìdènà, Ìdáwọ́dúró, àti bẹ́ẹ̀bẹ́ẹ̀ lọ) Act, 2015’.

“Olúkúlùkù wọn jẹ̀wọ́ ‘ẹ̀bi’ nígbà tí wọ́n ka ẹ̀sùn náà fún wọn.

“Ní àyè ìjẹ̀wọ́ wọn, àwọn agbẹjọ́rò ìjọba, Fadeke Giwa àti Ukoha Nwandu, ṣàyẹ̀wò àwọn òtítọ́ ọ̀ràn náà, lẹ́yìn náà, wọ́n gbé àwọn gbólóhùn àwọn olùjẹ̀bi àti àwọn ẹ̀rọ àgbéká tí wọ́n gbà lọ́wọ́ wọn kalẹ̀.

“Wọ́n tún rọ ilé-ẹjọ́ náà láti dá wọn lẹ́bi gẹ́gẹ́ bí ẹ̀sùn tí wọ́n fi kàn wọ́n.

“Adájọ́ Owoeye, nítorí náà, dá David lẹ́bi, wọ́n sì dá a lẹ́wọ̀n ọdún kan, pẹ̀lú àṣàyàn owó ìtánràn ₦300,000.00 (Ọ̀ọ́dúnrún Ẹgbẹ̀rún Naira).

“Adájọ́ náà tún pàṣẹ pé kí wọ́n fi iPhone 16 olùjẹ̀bi náà àti ìwé-àṣẹ ìfowópamọ́ tí iye rẹ̀ jẹ́ ₦250, 000.00 sílẹ̀ fún Ìjọba Àpapọ̀ ti Nàìjíríà.

“Wọ́n dá Olayiwola lẹ́wọ̀n ọdún kan, pẹ̀lú àṣàyàn owó ìtánràn ₦600,000.00.

“Àwọn olùjẹ̀bi náà gba ẹ̀wọ̀n wọn nígbà tí wọ́n mú wọn nítorí ìwà-àyíká lórí ẹ̀rọ ayélujára. Wọ́n gbé wọn lọ sí ilé-ẹjọ́, wọ́n sì dá wọn lẹ́bi.”

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment