TUC kìlọ̀ fún DANGOTE, wọ́n halẹ̀ Ìdádúró Iṣẹ́ rẹ̀ jáàkèjáàdó Nàìjíríà.

Àjọ Àpapọ̀ Àwọn Ẹgbẹ́ Iṣẹ́-ṣíṣe ní Nàìjíríà (Trade Union Congress of Nigeria (TUC)) ti fún Ẹgbẹ́ Dangote ní ìkìlọ̀ líle lórí àwọn ìṣe-ṣíṣe tó lòdì sí àwọn òṣìṣẹ́ tí a fi ẹ̀sùn kàn, ó sì halẹ̀ mọ́ ìgbésẹ̀ àìṣiṣẹ́ jáde wá jálẹ̀ orílẹ̀-èdè bí ilé-iṣẹ́ náà kò bá lè yanjú àwọn ẹ̀sùn àwọn òṣìṣẹ́.

Nínú ikede kan tí Alága Àgbà, Comrade Festus Osifo, àti Akọ̀wé Àgbà, Comrade N.A. Toro, fọwọ́ sí, TUC sọ pé ó ti gba àwọn ìròyìn tí ó fa ìdààmú láti ọ̀dọ̀ Àjọ Àwọn Oṣìṣẹ́ Àgbà ti Epo àti Gáàsì ní Nàìjíríà (PENGASSAN) àti Àjọ Àpapọ̀ Àwọn Oṣìṣẹ́ ti Epo àti Gáàsì ní Nàìjíríà (NUPENG) nípa ìdẹ́rùbà àti ìtìjú gbígboro àwọn òṣìṣẹ́ láàárín àwọn ilé-iṣẹ́ Dangote.

Àwọn ilé-iṣẹ́ ìṣẹ̀sìn mìíràn, títí kan Àjọ Àwọn Oṣìṣẹ́ Àgbà ti Àwọn Kẹ́míkà àti Àwọn Ohun Èlò tí Kò jẹ́ Irin (CANMPSSAN) àti Àjọ Àwọn Oṣìṣẹ́ Àgbà ti Aṣọ, Aso àti Àwọn Aṣọ-wúwọ̀n (TGTSSAN), náà tún gbé àwọn ẹ̀sùn dìde nípa gbígba ẹ̀tọ́ àwọn òṣìṣẹ́ láti darapọ̀ mọ́ àjọ, ìṣẹ́nilẹ́ṣẹ̀, àti ìwà ìkọlù tí a fi ẹ̀sùn kàn lórí iyì àwọn òṣìṣẹ́.

TUC sọ pé kò ní gba fún agbanisíṣẹ́ kankan, “láìka bí ó ti ṣe lówó àti agbára tó,” láti tẹ̀ mọ́lẹ̀ lórí àwọn ẹ̀tọ́ àwọn òṣìṣẹ́ Nàìjíríà, ó sì kìlọ̀ pé gbogbo àwọn àjọ òṣìṣẹ́ ti múra tán láti gbé ìgbésẹ̀.

Ó bẹ̀rẹ̀ pé kí Dangote yanjú àwọn ẹ̀sùn tí PENGASSAN àti NUPENG fi ìdí rẹ̀ múlẹ̀ lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀, kí ó sì dá ẹ̀tọ́ àwọn òṣìṣẹ́ láàárín àwọn àjọ tí ó wà nínú ìṣòro láti dára pọ̀ àti láti ṣètò fúnra wọn láìsí ìdènà.

“Kíkùnà láti tẹ̀lé ìlànà yìí yóò mú ìgbésẹ̀ ìtìlẹyìn gbogboogbò wá láti ọ̀dọ̀ Àjọ Àpapọ̀ àti àwọn ẹgbẹ́ rẹ̀ jálẹ̀ orílẹ̀-èdè,” ni TUC kìlọ̀, ó fi kún un pé wọ́n dúró ṣinṣin pẹ̀lú Àjọ Àpapọ̀ Àwọn Òṣìṣẹ́ Nàìjíríà (NLC) lórí ọ̀rọ̀ náà.

“Èyí kì í ṣe ìbẹ̀bẹ̀. Ó jẹ́ ìkìlọ̀ ìkẹyìn. Ìpalára fún ẹnìkan jẹ́ ìpalára fún gbogbo wa,” ni gbólóhùn náà kà.

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment