Peter Mbah Fẹ́ Darapọ̀ Mọ́ Egbe Oselu APC Ní Ọjọ́ Ìṣẹ́gun

Gbogbo ẹgbẹ́ òṣèlú All Progressives Congress (APC) ti ṣe ìpinnu láti gbà Gómìnà Peter Mbah ti Ìpínlẹ̀ Enugu wọlé, nígbà tí ó bá jáde kúrò nínú ẹgbẹ́ Peoples Democratic Party (PDP), ní Ọjọ́ Ìṣẹ́gun, Oṣù Kẹ̀wá Ọjọ́ Kẹrìnlá, 2025, ní Enugu, olú-ìlú ìpínlẹ̀ náà.

Wọ́n retí pé Mbah yóò darapọ̀ mọ́ ẹgbẹ́ tí ó ń ṣàkóso lọ́wọ́lọ́wọ́ pẹ̀lú àwọn aṣòfin orílẹ̀-èdè àti ìpínlẹ̀ tí wọ́n ti dìbò yàn, àwọn ọmọ ẹgbẹ́ ìgbìmọ̀ alákòóso ìpínlẹ̀, àti àwọn olùdarí ẹgbẹ́ láti ìpele wọ́ọ̀dì àti ìjọba ìbílẹ̀ kárí ìpínlẹ̀ náà.

Duro Meseko, Igbá-kejì Akọ̀wé Ìròyìn ti Orílẹ̀-Èdè fún Ẹgbẹ́ náà, ti tọ́ka sí i tẹ́lẹ̀ pé ẹgbẹ́ náà ń múra sílẹ̀ láti gbé ìṣípò Gómìnà Peter Mbah ti Enugu wọlé sínú ẹgbẹ́ tí ó ń ṣàkóso lọ́wọ́lọ́wọ́ ní Ọjọ́bọ.

Ọ̀jọ̀gbọ́n Nentawe Yilwatda, Alága Orílẹ̀-Èdè APC, àti Ọ̀mọ̀wé Emma Eneukwu, Igbá-kejì Alága Orílẹ̀-Èdè (Gúúsù), nígbà tí wọ́n fi ìgbìmọ̀ alákòóso ọmọ ẹgbẹ́ méje sílẹ̀ fún ẹgbẹ́ náà ní Ìpínlẹ̀ Enugu, sọ nípa àwọn ìgbésẹ̀ tí wọ́n ń ṣe lọ́wọ́ láti mú agbára ẹgbẹ́ náà lágbára sí i ní agbègbè Gúúsù Ìlà Oòrùn.

Nígbà tí ó fìdí ìṣẹ̀lẹ̀ náà múlẹ̀ fún àwọn oníròyìn ní Ilé-iṣẹ́ Àpapọ̀ APC ní Abuja lẹ́yìn tí ó ti gbà ìbúra láti bẹ̀rẹ̀ iṣẹ́, Dókítà Ben Nwoye, Alága Ìgbìmọ̀ Alákòóso APC tuntun ti Ìpínlẹ̀ Enugu, ṣí i payá pé wọ́n máa gba gómìnà àti àwọn tí ó yàn wọlé sínú ẹgbẹ́ náà ní ìfọwọ́sowọ́pọ̀ ní Oṣù Kẹ̀wá Ọjọ́ Kẹrìnlá.

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment