PDP NEC Lé Makinde, Bala Mohammed, Bode George, àti Àwọn Mìíràn Jáde, Wọ́n sì Tú Ìgbìmọ̀ Ìpínlẹ̀ Ka

Ìgbìmọ̀ Aláṣẹ Orílẹ̀-èdè (National Executive Committee – NEC) ti ẹgbẹ́ òṣèlú Peoples Democratic Party (PDP) ti fi àṣẹ sí lílé àwọn Gómìnà Ìpínlẹ̀ Ọ̀yọ́, Bàučí, àti Zamfara, Seyi Makinde, Bala Mohammed, àti Dauda Lawal jáde ní tẹ̀léra, pẹ̀lú Alága Ìgbìmọ̀ Àwọn Olùṣàkóso (Board of Trustees) tẹ́lẹ̀, Aṣòfin Adolphus Wabara, Aṣòfin Kabiru Tanimu Turaki, Igbákejì Alága Orílẹ̀-èdè (Gúúsù), Taofeek Arapaja, àti àwọn mìíràn, nítorí àwọn ìwà tí ó lòdì sí ẹgbẹ́ òṣèlú náà (anti-Party activities).

NEC tún fi àṣẹ sí títú Ìgbìmọ̀ Aláṣẹ Ìpínlẹ̀ Bàučí, Ọ̀yọ́, Zamfara, Yobe, Èkó, Ẹdó, àti Èkìtì ka.

Wọ́n gbé àwọn ìpinnu wọ̀nyí jáde ní ìpàdé NEC kẹtàlélọ́gọ́fà (103) ti ẹgbẹ́ náà tí wọ́n ṣe ní ilé-iṣẹ́ àpapọ̀ ẹgbẹ́ náà ní Àbújá lónìí.

Igbákejì Alága Orílẹ̀-èdè ti PDP (Acting National Chairman), Alhaji Mohammed Abdulrahman, ẹni tí ó gbé ìwé náà kalẹ̀ fún lílé àwọn ènìyàn wọ̀nyí jáde, sọ pé ó jẹ́ nítorí pé àwọn mẹ́ńbà ẹgbẹ́ tí ó kàn náà kò gba ìdájọ́ ilé ẹjọ́ wò, ìṣe tí ó sọ pé ó mú kí ẹgbẹ́ náà di aláìníyì.

Akọ̀wé Orílẹ̀-èdè, Aṣòfin Samuel Anyanwu, ni ó ka Àkọsílẹ̀ Ìpàdé (Communique) NEC náà.

Ó kà pé: “Ìgbìmọ̀ Aláṣẹ Orílẹ̀-èdè (NEC) pàdé ní Ọjọ́ Kejìdínlógún Oṣù Kọkànlá, Ọdún 2025 láti wá ojútùú sí àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ tuntun tí ó ń kan ìṣọ̀kan, ìdúróṣinṣin, àti ètò ìgbékalẹ̀ òfin ti Ẹgbẹ́ wa. Ní àkókò tí àwọn ọmọ Nàìjíríà ń wo PDP fún ìdarí, NEC pàdé láti gbé òtítọ́, òdodo, ìgbọràn, àti ọ̀wọ̀ fún ìṣàkóso òfin ga.

“NEC fi ìdààmú hàn nípa ìṣe àwọn mẹ́ńbà kan tí wọ́n rú òfin ilé ẹjọ́ tí ó wà nílẹ̀ nípa gbígbékalẹ̀ àti lílọ sí ìpàdé-àpéjọ aláìgbàṣẹ tí wọ́n sọ pé ó jẹ́. Ìṣe yìí ló fà á tí ìdàrúdàpọ̀, ìpínyà-ẹ̀ka, àti pípadà ipò àwọn gómìnà àti aṣòfin káàkiri orílẹ̀-èdè wáyé.

“NEC tún fi ìdí rẹ̀ múlẹ̀ pé PDP gba àṣẹ rẹ̀ láti inú títẹ̀lé Òfin Rẹ̀ àti ti Orílẹ̀-èdè Àpapọ̀ Nàìjíríà lọ́nà tó múnádòkú, kì í ṣe láti inú àìgbọràn.

“NEC gba ìròyìn Igbákejì Alága Orílẹ̀-èdè (Acting National Chairman), Ọ̀gbẹ́ni Abdulrahman Mohammed, tí ó ṣàlàyé nípa bí wọ́n ṣe rú Àwọn Òfin 58(1) àti 59(1), títí kan àwọn ìwà lòdì sí ẹgbẹ́, àìgbọràn sí àwọn òfin ilé ẹjọ́, àti ìwà tí ó mú kí Ẹgbẹ́ náà di aláìníyì.

NEC fọwọ́ sí bẹ̀rẹ̀ sí í ṣe ìgbésẹ̀ ìbáwí sí àwọn wọ̀nyí: Adolphus Wabara, Olabode George, Ben N. Obi, Kabiru Tanimu Turaki (SAN), Bala Mohammed, Oluseyi Makinde, Dauda Lawal, Taofiq Arapaja, Setonji Koshoedo, Okechukwu Obiechina Daniel, Woyengikuro Daniel, Mohammed Kadade Suleiman, Emmanuel Ogidi, Sumaila Adamu Burga, Umar Sani, Udom Emmanuel àti Emmanuel Enorden.

“NEC tún pinnu síwájú sí i pé Ọ̀gá Ali Odefa gbọ́dọ̀ dá gbogbo owó oṣù àti àwọn ànfàní tí ó gbà padà lẹ́yìn lílé tí wọ́n lé e jáde ní Ọjọ́ Kejìlá Oṣù Kejìlá, Ọdún 2024. Wọ́n gbé àwọn ìgbésẹ̀ wọ̀nyí láti pa ètò àti ìgbọràn mọ́ nínú Ẹgbẹ́ náà. NEC tún fi àṣẹ sí yíyàn Ọ̀gbẹ́ni Chidiebere Egwu Goodluck gẹ́gẹ́ bí Igbákejì Alága Orílẹ̀-èdè (Gúúsù Ìlà Oòrùn) ní ipò ìgbàdíẹ̀.

“NEC fi àṣẹ sí títú àwọn Ìgbìmọ̀ Ìpínlẹ̀ (Excos) ní Bàučí, Ọ̀yọ́, Zamfara, Yobe, Èkó àti Èkìtì ka. Wọ́n pàṣẹ fún NWC (Ìgbìmọ̀ Iṣẹ́ Orílẹ̀-èdè) láti ṣe àwọn ìgbìmọ̀ ìtọ́jú kí wọ́n sì bẹ̀rẹ̀ ìpàdé-àpéjọ tuntun lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀, nígbà tí wọ́n ti fọwọ́ sí Ìgbìmọ̀ Ìpínlẹ̀ Ẹdó tí Barr. Nosa Ogieva ń darí.

“NEC pàṣẹ fún àwọn Igbákejì nínú gbogbo àwọn ipò Ìgbìmọ̀ Iṣẹ́ Orílẹ̀-èdè tí ó ti wà ní òfo nísinsìnyí nítorí lílé wọn jáde láti gba àwọn ipò wọ̀nyí ní ipò ìgbàdíẹ̀, kí wọ́n sì ṣiṣẹ́ gẹ́gẹ́ bí mẹ́ńbà NWC.

“NEC tún fi àṣẹ sí yíyàn Alhaji Mohammed Abdulrahman gẹ́gẹ́ bí Igbákejì Alága Orílẹ̀-èdè (Acting National Chairman) ti ẹgbẹ́ náà.

“NEC pàṣẹ fún àwọn oníṣẹ́ òfin àti NWC láti bẹ̀rẹ̀ ìgbésẹ̀ òfin láti gba àwọn ìjókòó gbogbo àwọn òṣìṣẹ́ tí wọ́n dìbò yàn tí wọ́n padà ipò láti PDP padà, gẹ́gẹ́ bí Àwọn Apá 68(1)(g) àti 109(1)(g) ti Òfin 1999.

“NEC fọwọ́ sí ìgbìyànjú ìdámọ̀ran káàkiri Ẹgbẹ́ láti wo àwọn ìpínyà sàn kí wọ́n sì tún ìgbẹ́kẹ̀lé kọ́, nígbà tí wọ́n ń rí i dájú pé ìdámọ̀ran kò mú ìgbọràn kúrò. Wọn yóò bẹ̀rẹ̀ sí í ṣe àyẹ̀wò àti ìfìdígbédé àwọn mẹ́ńbà káàkiri orílẹ̀-èdè ṣáájú ìdìbò ọdún 2027.

“NEC gbà pé àwọn ìfẹ́-ọkàn wà láàárín àwọn mẹ́ńbà, ṣùgbọ́n ó fi dá àwọn olùfọkànsìn Ẹgbẹ́ náà lójú pé àwọn ìpinnu wọ̀nyí jẹ́ láti mú PDP dúró ṣinṣin.

“NEC fi ìdí rẹ̀ múlẹ̀ pé àkókò àìgbọràn ti parí. PDP kò ní tẹrí ba fún àìgbọràn sí òfin tàbí ìfẹ́ ọkàn ara ẹni.

“Pẹ̀lú ìṣọ̀kan, ìgbọràn, àti ète tuntun, PDP yóò tún ara rẹ̀ kọ́ láti di alágbára, yóò sì tún ìgbẹ́kẹ̀lé àwọn aráàlú padà ṣáájú àkókò ìdìbò tó ń bọ̀.”

Tẹ́lẹ̀ nínú ọ̀rọ̀ ìṣíṣẹ̀ṣẹ̀ wọn, Alága BoT, Aṣòfin Mao Ohuabunwa, àti Igbákejì Alága Orílẹ̀-èdè, Alhaji Mohammed Abdulrahman, rọ àwọn mẹ́ńbà ẹgbẹ́ láti dúró ṣinṣin, wọ́n sì fi ìgbẹ́kẹ̀lé hàn pé PDP yóò borí àwọn ìṣòro rẹ̀.

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment