Ọlọ́pàá Fo Ibùdó Ilé Iṣẹ́ Ọmọ Tuntun àti Isowo Ènìyàn Ní Ìpínlẹ̀ Òǹdó
Iṣẹ́ ọlọ́pàá ìpínlẹ̀ Ondo ti rí ilé-iṣẹ́ tí wọ́n fura sí pé ó ń ṣe owo ọmọdé àti ẹgbẹ́ tó ń ṣòwò èèyàn tí wọ́n ń ṣiṣẹ́ ní Ore, tí ó jẹ́ orílé-iṣẹ́ Ìjọba Ìbílẹ̀ Odigbo ní ìpínlẹ̀ náà.
Ọ̀rọ̀ yìí wà nínú àsọyé kan tí Adarí Ètò Ìròyìn ti Command náà, DSP Olushola Ayanlade, fọwọ́ sí.
Ayanlade sọ pé wọ́n ti gbé ọ̀rọ̀ náà, tí ó bẹ̀rẹ̀ láti ẹ̀ka Ore, lọ sí Ẹgbẹ́ Tó Ń Rí sí Ìwà Ipá Tí Ó Dá Lórí Ìbálòpọ̀ (Gender-Based Violence Unit) ti Command náà fún ìwádìí tó jinlẹ̀.
Ìṣípayá náà wáyé lẹ́yìn ìròyìn kan tí ọmọbìnrin ọlọ́dún mẹ́tàdínlógún (17) kan, tí orúkọ rẹ̀ ń jẹ́ Vivian Peter láti Ìpínlẹ̀ Akwa Ibom, fi sílẹ̀ ní October 21, 2025. Ó sọ fún àwọn ọlọ́pàá pé wọ́n ti tà á láti ìpínlẹ̀ rẹ̀ lọ sí Ore pẹ̀lú ẹ̀tàn pípáṣẹ̀ iṣẹ́ fún un.
Nígbà tí ọ̀dọ́bìnrin náà dé Ore, wọ́n sọ pé wọ́n gbé e lọ sí ibi ìgbékalẹ̀ kan tí wọ́n pè ní ilé ìwòsàn (clinic), èyí tí ó wá di ilé iṣẹ́ ọmọ tuntun lẹ́yìn náà.
Níbẹ̀, ó sọ pé ó pàdé àwọn ọmọbìnrin aboyún mìíràn tí wọ́n há mọ́ níbẹ̀.
Ó ṣí i payá pé Ada Clement, tí ó ń darí ilé iṣẹ́ náà, fún un ní ìtọ́ni pé kí wọ́n gbé òun lọ sí ilé ìwòsàn mìíràn fún àyẹ̀wò ìṣègùn, ṣùgbọ́n ó wá rí àyè sá lọ, ó sì lọ ròyìn ìṣẹ̀lẹ̀ náà fún Ẹ̀ka Ọlọ́pàá Ore.
Àwọn òṣìṣẹ́ ọlọ́pàá láti ẹ̀ka Ore, ní ìfọwọ́ṣọwọ́ pẹ̀lú Ẹgbẹ́ Tó Ń Rí sí Ìbálòpọ̀, yára gbógun ti ilé iṣẹ́ náà, wọ́n sì gbà àwọn ọmọbìnrin aboyún márùn-ún (5) àti ọmọkùnrin kan sílẹ̀.
Ọ̀kan lára àwọn tí ọ̀rọ̀ náà kan ti bímọ tẹ́lẹ̀, ó sì ń rí ìtọ́jú lẹ́yìn ìbímo (post-natal care) gbà ní General Hospital, Ore, nígbà tí àwọn yòókù wà lábẹ́ ìdáàbòbò.
Ìwádìí àkọ́kọ́ fi hàn pé ẹni tí wọ́n fura sí jùlọ, Ada Clement, àti àwọn kan lára àwọn tí wọ́n jọ nínú iṣẹ́ náà ti jẹ́wọ́ pé àwọn ni wọ́n ń ṣiṣẹ́ ilé iṣẹ́ ọmọ tuntun náà.
Wọ́n sọ pé wọ́n ń ta àwọn ọmọ tuntun náà fún àwọn ènìyàn tí wọ́n ń wá ọmọ, pẹ̀lú àwọn ọmọkùnrin tí wọ́n ń tà fún ₦600,000 àti jù bẹ́ẹ̀ lọ, àti àwọn ọmọbìnrin fún ₦400,000 àti jù bẹ́ẹ̀ lọ.
Ayanlade sọ pé Kọmíṣọ́nà Ọlọ́pàá, Adebowale Lawal, ti pàṣẹ fún ìwádìí tó péye, tí kò sì sí ẹni tí yóò mọ̀ nípa rẹ̀, láti rí i pé wọ́n mú gbogbo àwọn ọmọ ẹgbẹ́ náà, wọ́n sì fi wọ́n jọ.
Ó sọ pé àwọn aṣọ̀túnwò láti Ẹgbẹ́ Tó Ń Rí sí Ìwà Ipá Tí Ó Dá Lórí Ìbálòpọ̀ ti Command náà ti ń lépa àwọn ọmọ ẹgbẹ́ mìíràn tí wọ́n sá lọ.
Lawal tún fi ìdí rẹ̀ múlẹ̀ pé Command náà yóò tẹ̀lé ìtọ́ni Àkọ́ṣẹ́mọṣẹ́ Ọlọ́pàá Àgbà, Kayode Adeolu Egbetokun, ó sì tẹnu mọ́ ọn pé Nigeria Police Force yóò dúró ṣinṣin nínú ìjà ogun lórí títaja ènìyàn, lílo àwọn ọmọdé láìtọ́, àti gbogbo irú ìwà ipá tí ó dá lórí ìbálòpọ̀.
Lawal fún gbogbo ènìyàn ní ìdánilójú pé Command náà yóò máa dáàbò bo àwọn tí wọ́n wà nínú ewu, yóò sì rí i pé wọ́n rí ìdájọ́ òdodo gbà fún àwọn tí wọ́n jẹ́ olùfaragbà irú àwọn ìwà ìkà báyìí.
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua

