Nnamdi Kanu Lágbára Láti Dúró Fún Ìdájọ́, Àìsàn Rẹ̀ Kì Í Ṣe Èyí Tí Yóò Pa Á
Ẹgbẹ́ tí ó wà lábẹ́ ìdarí ààrẹ Nigerian Medical Association (NMA) ti sọ pé àìsàn tí Nnamdi Kanu, aṣáájú Indigenous People of Biafra (IPOB), ń tọ́ka sí kì í ṣe èyí tí yóò pa á.
Adájọ́ James Omotosho ti paṣẹ fún àwọn oníṣègùn náà láti fìdí ipò ìlera Kanu múlẹ̀ lẹ́yìn àríyànjiyàn láti ọ̀dọ̀ àwọn onímọ̀ ìṣègùn tí àwọn tí ó ń tì ẹjọ́ náà lẹ́yìn àti àwọn agbẹjọ́rò rẹ̀ gbé wá.
Nínú ìròyìn àwọn oníṣègùn náà, tí ẹgbẹ́ amòfin ìjọba tí Adegboyega Awomolo (SAN) darí fi sílẹ̀ fún ilé ẹjọ́ ní Oṣù Kẹ̀wá Ọjọ́ Kẹtàlá (October 13), tí wọ́n ka apá kan rẹ̀ ní gbangba nígbà ìgbẹ́jọ́ Ọjọ́bọ (Thursday), wọ́n sọ pé àìsàn ẹni tí wọ́n fi ẹ̀sùn kàn kì í ṣe èyí tí yóò pa á.
Ẹgbẹ́ náà parí ọ̀rọ̀ sí i pé Kanu wà lágbára láti dúró fún ìdájọ́.
Ní ìbámu pẹ̀lú ìwádìí tí ó wà nínú ìròyìn náà àti níwọ̀n bí kò ti sí ìtìjú kankan láti ọ̀dọ̀ àwọn amòfin ẹjọ́ náà, Adájọ́ Omotosho sọ pé ilé ẹjọ́ dá a lójú pé ẹni tí wọ́n fi ẹ̀sùn kàn lè tẹ̀síwájú pẹ̀lú ìdájọ́.
Lẹ́yìn náà, Adájọ́ Omotosho fún ẹni tí wọ́n fi ẹ̀sùn kàn ní ọjọ́ mẹ́fà (6) tí ó tẹ̀lé ara wọn, láti bẹ̀rẹ̀ láti Oṣù Kẹ̀wá Ọjọ́ Kẹtalélógún, láti bẹ̀rẹ̀ àti láti parí ìdáàbòbò rẹ̀.
Adájọ́ náà fàyè gba ìbéèrè ẹnu láti ọ̀dọ̀ amòfin rẹ̀, Kanu Agabi (SAN), pé kí wọ́n fún ẹgbẹ́ amòfin Kanu ní àyè láti bá a sọ̀rọ̀ ní ìkọ̀kọ̀, níbi tí ó yàtọ̀ sí ibi tí Department of State Services (DSS) wà.
Agabi sọ pé ẹgbẹ́ amòfin ẹni tí wọ́n fi ẹ̀sùn kàn bẹ̀rù pé DSS lè tẹ́tí sí i tàbí kí wọ́n gba ìbánisọ̀rọ̀ wọn sílẹ̀.
Adájọ́ Omotosho tún fàyè gba ìbéèrè Agabi pé kí ìpàdé ìkọ̀kọ̀ pẹ̀lú Kanu wáyé nínú yàrá ìdájọ́, níbi tí ẹni tí wọ́n fi ẹ̀sùn kàn àti àwọn amòfin rẹ̀ nìkan yóò ti wà.
Gẹ́gẹ́ bí àṣẹ ilé ẹjọ́, ìpàdé ìbánisọ̀rọ̀ ìkọ̀kọ̀ náà yóò wáyé nínú yàrá ìdájọ́ láàrin ago 9 àárọ̀ àti Ọ̀sán ọjọ́ Ọjọ́ Ìṣẹ́gun, Oṣù Kẹ̀wá Ọjọ́ Kejìlélógún, ìdájọ́ náà yóò sì bẹ̀rẹ̀ ní Oṣù Kẹ̀wá Ọjọ́ Kẹtalélógún.
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua

