Mr Jollof àti VDM Tọrọ Àforíjì Lórí Ìjà Tí Wọ́n Jà Nínú Ọkọ̀ Òfurufú

Òṣèré aláwàdà, Freedom Okpetoritse Atsepoyi, tí gbogbo ènìyàn mọ̀ sí Mr Jollof, àti Olù dánilójú, Martins Otse (VDM), ti tọrọ àforíjì lẹ́yìn ìforawálá tí ó wáyé láàárín wọn nínú ọkọ̀ òfurufú United Nigeria Airlines tí ó ń lọ sí Èkó.

Nínú àwọn ìwé tí ó fi sí ojú òpó Instagram rẹ̀, Mr Jollof tọrọ àforíjì tọkàntọkàn lọ́wọ́ Nigerian Civil Aviation Authority (NCAA), United Nigeria Airlines, àti àwọn èrò tí wọ́n wà nínú ọkọ̀ òfurufú náà ní agogo mẹ́jọ àbọ̀ àárọ̀ (8:45 am) ti Ọjọ́ Kẹtàdínlógún Oṣù Kọkànlá, Ọdún 2025.

Ó kọ̀wé pé: “Mo fẹ́ lo ààyè yìí láti tọrọ àforíjì tọkàntọkàn lọ́wọ́ NCAA, United Nigerian Airlines, àti àwọn èrò tí wọ́n wọ ọkọ̀ òfurufú United Nigerian Airlines ní agogo mẹ́jọ àbọ̀ àárọ̀ ní ọjọ́ kẹtàdínlógún Oṣù Kọkànlá, Ọdún 2025. Mo ń gbèjà ara mi ni. Ẹ̀yin rí ohun tí ó ṣẹlẹ̀, nítorí náà, mo tọrọ àforíjì gan-an bí mo bá dá yín dúró láti lọ síbi tí ẹ fẹ́ lọ. Mo tọrọ àforíjì púpọ̀,” ni ó kọ̀wé.

 

View this post on Instagram

 

A post shared by Freedom Atsepoyi (@mr.jollof_)

Mr Jollof sọ pé ìṣẹ̀lẹ̀ náà kò fi ìwà rẹ̀ hàn, ó sì tẹnu mọ́ ọn pé kò ní tún ṣẹlẹ̀ mọ́.

Ó ní: “Ẹ dárí jìn mi, irú ẹni báyìí kọ́ ni mí. Kò ní tún ṣẹlẹ̀ mọ́.”

Ó tún tọrọ àforíjì lọ́wọ́ ìdílé rẹ̀: “Fún ìyàwó mi ọ̀wọ́n, mo mọ̀ pé inú rẹ dùn sí mi. Mo mọ̀ pé inú rẹ dùn sí mi, àti fún àwọn ọmọ mi, mo tọrọ àforíjì. Bàbá kò ní tún ṣe èyí mọ́. Àti fún ọ̀gá mi, mo tọrọ àforíjì púpọ̀. Irú ẹni báyìí kọ́ ni mí. Mo gbèjà ara mi ni.”

VDM náà ṣe irú ohun kan náà, nínú ìwé tí ó fi sí ojú òpó Instagram rẹ̀ ní Ọjọ́ Ìṣẹ́gun, ó gbà gbogbo ẹ̀bi ìdàrúdàpọ̀ náà, ó sì pe àwọn ìṣe rẹ̀ nínú ọkọ̀ òfurufú ní “àìwàdáàbò” tí ó sì yẹ kí ó yẹra fún pátápátá.

Ó sọ pé: “Mo fẹ́ tọrọ àforíjì gan-an fún ohun tí ó ṣẹlẹ̀ lánàá nínú ọkọ̀ òfurufú United Nigerian Airlines. Ohun tí ó ṣẹlẹ̀ lánàá kò yẹ kí ó ṣẹlẹ̀, èmi yóò sì gba gbogbo ẹ̀bi rẹ̀,” ni ó sọ.

VDM fi ìbànújẹ́ jíjinlẹ̀ hàn lórí ìdààmú tí ó fà fún àwọn èrò mìíràn, ó sì gbà pé ìforawálá náà ti bà àwọn ètò pàtàkì jẹ́ fún ọ̀pọ̀lọpọ̀ ènìyàn nínú ọkọ̀ òfurufú náà.

Ó ní: “Ọ̀pọ̀lọpọ̀ ènìyàn nínú ọkọ̀ òfurufú náà ní àwọn ohun pàtàkì láti ṣe, ṣùgbọ́n nítorí àìwàdáàbò díẹ̀ láti ọ̀dọ̀ tèmi, wọ́n dá ọkọ̀ òfurufú wọn dúró.

“Àwọn kan lè ní ìṣòro ìlera pàtàkì, àwọn kan sì ní àwọn àdéhùn iṣẹ́ láti fọwọ́ sí. N kò mọ iye tí ìdádúró kékeré náà lè jẹ wọ́n, mo sì fẹ́ tọrọ àforíjì gan-an.”

Influencer náà tọrọ àforíjì fún awakọ̀ ọkọ̀ òfurufú àti gbogbo àwọn òṣìṣẹ́ ọkọ̀ òfurufú, ó sì tẹnu mọ́ ọn pé gbogbo ènìyàn ló yẹ fún ìwà tí ó dára.

Ó sọ pé, “Nígbà tí mo bá wo ohun tí ó ṣẹlẹ̀ lánàá, n kò fẹ́ràn apá yẹn rárá. Bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé àwọn kan rí gbogbo rẹ̀ gẹ́gẹ́ bí ìgbádùn (cruise) lórí ìkànnì àjọlò, mo ṣe àìwàdáàbò.”

VDM tún fi kún un pé: “Mo lè fìdí rẹ̀ múlẹ̀ pé kò ní ṣẹlẹ̀ nínú ọkọ̀ òfurufú, nínú bọ́ọ̀sì, tàbí ní ibi gbangba tí yóò dí àwọn ènìyàn lọ́wọ́ láti dé ibi tí wọ́n ń lọ. Ṣùgbọ́n mo tọrọ àforíjì gan-an fún ohun tó ṣẹlẹ̀ lánàá.”

Ìdájọ́ NCAA

Lásìkò yìí, Nigerian Civil Aviation Authority (NCAA) ti búra pé yóò jẹ àwọn méjèèjì níyà. Àwọn méjèèjì jà nínú ọkọ̀ òfurufú United Nigeria Airlines ní Asaba International Airport ní àárọ̀ Ọjọ́ Àìkú.

Agbẹnusọ NCAA, Michael Achimugu, ṣàpèjúwe ìforawálá náà gẹ́gẹ́ bí “ìwà àìgbàwọlé” tí ó fi àwọn èrò àti àwọn òṣìṣẹ́ ọkọ̀ òfurufú sínú ewu.

Ó sọ pé: “A kò fàyè gba ìwà àìgbọràn nínú ọkọ̀ òfurufú. Àwọn méjèèjì yóò dojú kọ gbogbo agbára òfin. Ó tún jẹ́ ìtìjú sí i nígbà tí a bá gbà pé àwọn méjèèjì jẹ́ alábàákẹ́gbẹ́ nínú kíkọ́ àwọn ọmọlẹ́yìn wọn ní ẹ̀kọ́ láti yẹra fún ìwà àìgbọràn,” ni ó sọ.

Achimugu fìdí rẹ̀ múlẹ̀ pé Àṣẹ náà ń dúró de ìwé ìròyìn ìṣẹ̀lẹ̀ láti ọ̀dọ̀ ilé-iṣẹ́ ọkọ̀ òfurufú náà, ó sì fi kún un pé NCAA ti na owó púpọ̀ fún kíkọ́ àwọn èrò ní ẹ̀kọ́.

Ìforawálá láàárín àwọn ènìyàn pàtàkì náà ti dá ọkọ̀ òfurufú náà dúró, èyí tí ó mú kí àwọn ènìyàn kédùn lórí ìkànnì àjọlò.

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment