Makinde bá Arise TV kẹ́dùn lórí ikú Maduagwu

Gómìnà Ìpínlẹ̀ Ọ̀yọ́, Ọ̀gá (Seyi) Makinde, ti kí àrọ̀kàn fún Ààrẹ Arise Television, Ọmọba Nduka Obaigbena, àwọn olùdarí àti àwọn òṣìṣẹ́ lórí ikú ọ̀kan nínú àwọn òṣìṣẹ́ rẹ̀, Somtochukwu Maduagwu, tí ó ṣaláìsí nínú ìṣẹ̀lẹ̀ ìjàmbá ìkọ̀lù olè jíjà ní ilé rẹ̀ ní Abújá.

Gbólóhùn yìí wà nínú ìwé tí Dókítà Suleimon Olanrewaju, Olùdámọ̀ràn Àkànṣe sí Gómìnà lórí Ìròyìn, fi léde ní Ìbàdàn ní Ọjọ́ Ru.

Makinde rọ̀ àwọn alábaṣiṣẹ́pọ̀ rẹ̀ àti àwọn ẹbí rẹ̀ pé kí wọ́n f’ọkàn balẹ̀, ó sì gbàdúrà pé Ọlọ́run yóò fún wọn ní okun ìfaradà láti gbé ìfẹ́kú yìí.

“Somtochukwu jẹ́ amòyeṣe tó ṣe dáadáa, ó sì máa ń f’ohun tó dára jù wọ ètò ìròyìn nígbàkígbà tí ó bá wà lórí ẹ̀rọ amóhùn-máwòrán.

“Ikú rẹ̀ jẹ́ àníyàn nítorí pé ó sì tún ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ ohun tí ó lè fún ayé ìròyìn àti orílẹ̀-èdè Nàìjíríà lápapọ̀.

“Nítorí náà, ikú rẹ̀ kì í ṣe ànìkan fún olùkóṣẹ́ rẹ̀ tàbí ẹbí rẹ̀ nìkan; òun ni ànì fún gbogbo wa gẹ́gẹ́ bí orílẹ̀-èdè kan.

“Bí ó ti wù kó rí, lẹ́yìn ìrora ài ti ìbànújẹ́ wa, ẹ jọ̀wọ́ ẹ jẹ́ kí mo tọrọ gba àwọn ẹbí rẹ̀, àwọn alábaṣiṣẹ́pọ̀ rẹ̀, àti gbogbo wa gẹ́gẹ́ bí àwọn ará Nàìjíríà, láti wo kọjá ìrora wa, kí a sì ṣiṣẹ́ láti bí Nàìjíríà kan tí gbogbo ènìyàn yóò wà ní àlàáfíà sí.

“Ìgbàdúrà mi ni pé Ọlọ́run yóò gbà ẹ̀mí tí ó lọ sí òdò Rẹ̀ lálàáfíà, ó sì fún àwọn tí ó fi sílẹ̀ ní okun ìfaradà láti gbé ìfẹ́kú yìí,” ní ìṣọ́ ọkàn rẹ̀.

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment