Jàgùdà Fi Ọ̀bẹ Gún Àlejò Kan Pa Nígbà Ìṣẹ̀lẹ̀ Kan Ní UNN
Yunifásítì ti Nàìjíríà, Nsukka UNN, ti sọ pé ìṣẹ̀lẹ̀ ikú líléwu ti àlejò kan, Chiebonam Nweze, nígbà ìṣẹ̀lẹ̀ àjọṣepọ̀ àwọn akẹ́kọ̀ọ́ lórí àyíká yunifásítì ní Ọjọ́ Ẹtì tó kọjá kò dára rárá.
Ìṣẹ̀lẹ̀ náà wáyé ní Oṣù Kẹsàn-án, ọdún 2025, ní ìṣẹ̀lẹ̀ orú-ìná tí Ẹ̀ka Ìmọ̀ Ìjìnlẹ̀ Ayé àti Àṣà Ìgbàlódé ṣe, gẹ́gẹ́ bí ìròyìn The Nation.
Gẹ́gẹ́ bí ìṣàkóso yunifásítì, àwọn ìjọ́ba àwọn ọmọ burúkú láti àdúgbò tí ó súnmọ́ ni wọ́n rọ́ wọ àjọyọ̀ náà, wọ́n sì dá ìwà-ipá sílẹ̀ tí ó yọrí sí fífi ọ̀bẹ gún un pa.
Bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé àwọn tí ó wá gbà á là gbìyànjú, Nweze kú nítorí àwọn ọgbẹ́ rẹ̀ kí ó tó lè gba ìtọ́jú ní ibùdó ìṣègùn Yunifásítì ti Nàìjíríà, Nsukka.
Nínú àlàyé kan tí ó wà fún àwọn oníròyìn ní Ọjọ́ Ajé tí Olùṣeṣe-iṣẹ́ Ọ̀gá fún Ìgbòkègbodò Àwùjọ, Inya Agha Egwu, sọ̀rọ̀ lórí rẹ̀, ó ṣàlàyé pé aṣẹ́sẹ̀ àròyé náà tàbí àwọn olùkọlù náà kò sí lára àwọn akẹ́kọ̀ọ́ ilé-ẹ̀kọ́ náà.
Ẹgbẹ́ ààbò ti yunifásítì, pẹ̀lú àjọṣepọ̀ Ẹ̀ka Ìgbóguntì Ẹgbẹ́ Burúkú Ọlọ́pàá Nàìjíríà, ti mú gbogbo ẹni tí ó dá ìṣẹ̀lẹ̀ náà sílẹ̀.
Ìṣàkóso ilé-ẹ̀kọ́ náà fi ìbànújẹ́ rẹ̀ hàn fún ìdílé àti àwọn ọ̀rẹ́ aṣẹ́sẹ̀ àròyé náà, wọ́n sì ṣàpèjúwe ìṣẹ̀lẹ̀ náà gẹ́gẹ́ bí “ìṣẹ̀lẹ̀ tí kò dára àti èyí tí ó yẹ fún ìbànújẹ́ jíjinlẹ̀.”
Láti fèsì, yunifásítì kéde àwọn ìpààlà tuntun lórí àwọn àjọyọ̀ àwọn akẹ́kọ̀ọ́.
Lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀, gbogbo àwọn àjọyọ̀ àwọn akẹ́kọ̀ọ́ ní àyíká yunifásítì yóò wáyé ní ọ̀sán nìkan lábẹ́ ìṣàkóso ààbò tí ó le koko, pẹ̀lú kò sí àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ tí a gbà láàyè lẹ́yìn aago 6:00 ìrọ̀lẹ́.
“Yunifásítì ti Nàìjíríà wà ní ìgbàgbọ́ pátápátá láti rí i dájú pé àyíká tí ó láàbò wà fún gbogbo àwọn ọmọ ẹgbẹ́ rẹ̀, a ó sì máa bá a lọ láti mú gbogbo ìgbésẹ̀ tí ó yẹ láti dènà irú àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ bẹ́ẹ̀,” ni àlàyé náà kà.
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua

