Iye Àwọn Tí Ó kú Nínú Ìṣẹ̀lẹ̀ Ìwópalẹ̀ Ilé Ní Yaba Ti Di Mẹ́rin
Iye àwọn tí ó kú nínú ìwópalẹ̀ ilé alápá mẹ́ta tí ó ṣẹlẹ̀ ní Yaba ní Ìpínlẹ̀ Èkó ti di mẹ́rin.
Ìyáàfin Ibitayo Adenike, Olórí Ilé-iṣẹ́ Ìdààmú ti Orílẹ̀-Èdè (NEMA), Ẹka Ìṣẹ́ṣíṣe ní Èkó, fi ìdí ìdàgbàsókè náà múlẹ̀ nínú ìfọ̀rọ̀wánilẹ́nuwò pẹ̀lú Ilé-iṣẹ́ Ìròyìn ti Nàìjíríà (NAN) ní Ọjọ́ Àìkú ní Èkó.
Adenike sọ fún NAN pé wọ́n tún rí òkú ọkùnrin kan nínú àwọn àlòkù ilé náà ní Ọjọ́ Àìkú ìrọ̀lẹ́, tí ó mú kí àpapọ̀ iye àwọn tí ìṣẹ̀lẹ̀ náà kàn jẹ́ mẹ́jọ, tí mẹ́rin nínú wọn kú tí a sì gba mẹ́rin là.
Adenike sọ pé ilé náà, tí ó wà ní No. 333 Borno Street, Alagomeji, Yaba, wó ní ìṣẹ́jú àádọ́ta-lé-ẹ̀ẹ́dẹ́gbẹ̀jọ (8:30) alẹ́ ní Ọjọ́ Àbámẹ́ta, tí ó sì mú ọ̀pọ̀lọpọ̀ ènìyàn wà nínú ìyíkan.
Ó fi kún un pé, “Iṣẹ́ ìwádìí àti ìgbàlà ṣì ń lọ lọ́wọ́”.
NAN ròyìn pé àwọn olùgbàlà tí wọ́n wà níbi tí ìṣẹ̀lẹ̀ náà ti ṣẹlẹ̀ jẹ́ Ilé-iṣẹ́ Ìdààmú Ìpínlẹ̀ Èkó (LASEMA), Ilé-iṣẹ́ Iná àti Ìgbàlà ti Ìpínlẹ̀ Èkó, Ajọ̀ tó ń mójúto Ilé kíkọ́ ní Ìpínlẹ̀ Èkó, Agbà Ọlọ́pàá ti Nàìjíríà, àti àwọn àjọ mìíràn tí ó wà fún ìgbàlà.
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua

