Ìpínlẹ̀ Anambra Yóò Ti Àwọn Ilé-ìwé Tí Kò Bá Tẹ̀lé Ìlànà Ìṣirò Ọdọọdún Pa
Ìjọba Ìpínlẹ̀ Anambra ti pàṣẹ fún àwọn ilé-ìwé ìjọba, ti aládàáni, àti àwọn ti ìjọsìn láti rí dájú pé wọ́n tẹ̀lé àṣẹ náà láti forúkọsílẹ̀ fún Ìṣirò Ilé-ìwé Ọdọọdún ti 2024/2025 ní kíákíá.
Purofésà Ngozi Chuma-Udeh, Kọmíṣónà fún Ẹ̀kọ́ ìpínlẹ̀ náà, ló fún àṣẹ yìí nínú gbólóhùn kan ní Ọjọ́ Àbámẹ́ta ní Awka.
Chuma-Udeh sọ pé gbogbo ilé-ìwé tí ó bá kùnà láti tẹ̀lé àṣẹ náà ni a óò ti pa.
Ó ní, “Ìṣirò Ilé-ìwé Ọdọọdún náà ti ń lọ bọ̀, mo sì ti gba àkójọpọ̀ àwọn ilé-ìwé tí kò tẹ̀lé ìlànà náà.
“Ṣùgbọ́n mo fẹ́ sọ pé àṣẹ yìí jẹ́ ìkìlọ̀ ìkẹyìn fún àwọn ilé-ìwé tí kò ì tíì tẹ̀lé ìlànà náà.
“Lẹ́yìn ìṣirò náà, a óò tẹ àkójọpọ̀ àwọn ilé-ìwé tí kò tẹ̀lé ìlànà jáde.
“Nítorí náà, gbogbo àwọn ilé-ìwé yẹ kí wọ́n lọ sí ojúlé ìkànnì ti Ilé-iṣẹ́ Ìjọba Àpapọ̀ fún Ẹ̀kọ́ kí wọ́n sì forúkọsílẹ̀ láìfọ̀tọ́fọ̀tọ́,” ni ó sọ.
(NAN)
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua

