Ilé-Ẹjọ́ Pa Àṣẹ Fún IGP Láti Mú Alága INEC Fún Ìkẹ́gàn Ilé-Ẹjọ́

Last Updated: September 29, 2025By Tags: , ,

 

Ilé-Ẹjọ́ Àpapọ̀ Gíga tí ó wà ní Osogbo, olú-ìlú Ìpínlẹ̀ Ọ̀ṣun, ti pa àṣẹ fún Olúdari-gbogbogbò ti Àwọn Ọlọ́pàá (IGP), Kayode Egbetokun, láti mú Alága Ìgbìmọ̀ Òmìnira ti Orílẹ̀-èdè fún Ìdìbò (INEC), Púròfésọ Mahmoud Yakubu, fún ìkẹ́gàn àti àìgbọ́ràn sí àṣẹ ilé-ẹjọ́.

Nígbà tí ó ń kéde ìdájọ́ nínú ọ̀ràn tí ó kan Action Alliance àti INEC, Ilé-Ẹjọ́ tí Adájọ́ Funmilola Demi-Ajayi jẹ́ alága rẹ̀ pinnu pé Mahmoud Yakubu àti INEC ṣe àṣìṣe nípa kíkọ̀ láti bọlá fún ìdájọ́ rẹ̀ àkọ́kọ́ tí ó fún INEC àti alága rẹ̀ láṣẹ láti dá gbogbo àwọn alága ìpínlẹ̀ tí a yàn lábẹ́ Ìgbìmọ̀ Ìdarí Orílẹ̀-èdè (NEC) tí Adekunle Rufai Omoaje jẹ́ aṣáájú rẹ̀ lọ́lá.

Action Alliance ti béèrè fún Àwọn Fọ́ọ̀mù 48 àti 49 nípasẹ̀ amòfin rẹ̀, K.O Etibo, bẹ́ẹ̀ gẹ́gẹ́ ni ó tún béèrè fún fífàyà ètè sí àtìmọ́lé fún Mahmoud Yakubu lórí àìgbọ́ràn tí ó hàn gbangba sí àwọn àṣẹ ilé-ẹjọ́.

Adájọ́ Demi-Ajayi nínú ìdájọ́ rẹ̀ tí ó kéde ní Ọjọ́ Àìkú tún dá owó ìnáwó #100,000 lé alága INEC lórí.

Ilé-ẹjọ́ náà fún INEC àti alága rẹ̀ ní ìkìlọ̀ ọjọ́ méje láti fi àwọn orúkọ gbogbo àwọn alága tí a yàn lábẹ́ àṣáájú Omoaje padà sí ojúlé ìkànnì ìgbìmọ̀ náà tàbí kí àwọn ọlọ́pàá mú wọn.

Adájọ́ Demi-Ajayi tẹnu mọ́ ọn pé àpéjọ orílẹ̀-èdè tí ó yọ Omoaje gẹ́gẹ́ bí Alága Orílẹ̀-èdè ti ẹgbẹ́ náà àti àwọn ọmọ ẹgbẹ́ NEC mìíràn ní ilé ìkàwé ààrẹ Olusegun Obasanjo, Abeokuta, wúlò nítorí pé àwọn òṣìṣẹ́ INEC bojútó o, ó sì bá òfin ìgbékalẹ̀ ẹgbẹ́ àti àwọn òfin ìdìbò mu.

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment