Ilé ẹjọ́ pàṣẹ pé kí wọ́n gba owó tó tó mílíọ̀nù méje dọ́là tí wọ́n rí nínú àkáǹtì ilé ìfowópamọ́ Providus
Ilé-Ẹjọ́ Gíga Àpapọ̀ tí ó wà ní ìlú Èkó ti paṣẹ fífi mílíọ̀nù méje dọ́là (nǹkan bí ₦11.2 bílíọ̀nù owó náírà) silẹ̀ fún ìjọba àpapọ̀ lẹ́yìn tí a ti rí owó náà tí a fi pa mọ́ nínú àwọn ìpamọ́ Providus Bank lábẹ́ àwọn ipò tí ó jẹ́ àmì ìfura.
Ìdájọ́ Emeka Nwite gba àṣẹ náà lẹ́yìn ìbéèrè láti ọwọ́ Ẹgbẹ́ fún Ìgbógun Ti Ìwà-ọ̀daràn Ọrọ̀-ajé àti Ètò Ìnáwó (EFCC).
Àwọn olùṣèwádìí sọ pé owó náà, tí a fi sílẹ̀ ní dọ́là tí kò sí nínú àkọọ́lẹ̀ ní orílé-iṣẹ́ banki náà ní Victoria Island ní Oṣù Kẹta, ọdún 2025, kọjá lára àwọn àkọọ́lẹ̀ àwọn oníbàárà pátápátá — ìlànà tí wọ́n ṣàpèjúwe gẹ́gẹ́ bí èyí tí kò wọ́pọ̀.
Ìròyìn láti ọwọ́ olùfihàn kan fa kí EFCC lọ́ si banki náà, wọ́n sì mú àwọn òṣìṣẹ́ díẹ̀.
A wá so owó náà pọ̀ mọ́ Aisha Achimugu, oníṣòwò ìlú tí ó gbajúmọ̀ ní Abuja àti Adarí-agba ti Ocean Gate Petroleum.
Ó sọ pé òun kò ni í, ó sì sọ pé àwọn gbà á ní gbèsè láti ọwọ́ banki náà.
Lẹ́yìn tí a ti kéde rẹ̀ ní gbangba ṣùgbọ́n kò sí ẹni tí ó wá sọ pé òun ló ni í, EFCC tẹra mọ́ ìbéèrè fún àṣẹ fífi owó náà silẹ̀ fún ìjọba.
Ìdájọ́ Nwite, nínú ìdájọ́ rẹ̀, paṣẹ pé kí a fi owó náà silẹ̀ fún Ìjọba Àpapọ̀.
Achimugu ti ń dojú kọ ìwádìí mìíràn lórí fífi owó wọ̀rọ̀kọ̀ $12 mílíọ̀nù pẹ̀lú àwọn ọ̀gágun tó ga jù lọ ti SunTrust Bank. Wọ́n tún kéde rẹ̀ bí ẹni tí a ń wá ní ìbẹ̀rẹ̀ ọdún yìí kí wọ́n tó mú un, tí wọ́n sì fún un ní ààyè ìbúwọ́délẹ̀.
Pẹ̀lú ìdájọ́ tuntun náà, owó ìpamọ́ $7 mílíọ̀nù náà ti di ohun ìní ìjọba lábẹ́ òfin.
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua

