Ilé-ẹjọ́ kò gba àjọ EFCC láyè láti Mú Bíṣọ́ọ̀bù Àgbà Ni Ibezim
Ilé-ẹjọ́ gíga ti Ìpínlẹ̀ Anambra ní Awka ti fi àṣẹ ìdádúró fún ìgbà díẹ̀ láti dènà Ẹgbẹ́ Ìgbìmọ̀ fún Ìgbogunti Ọ̀daràn Ètò Ọrọ̀-Ajé àti Owó (EFCC) láti mú Àṣàpírẹ́ṣọ̀ọ̀bu ti Ìpínlẹ̀ Niger àti Bíṣọ́ọ̀bù ti Ilé-ìjọsìn ti Awka, Anglican Communion, Reverend Alexander Ibezim tí ó ga jù lọ.
Ipinu ase ìdádúró náà lẹ́yìn ìgbésẹ̀ tí amúgbálégbè lórí òfin Àṣàpírẹ́ṣọ̀ọ̀bu náà, Ọ̀gbẹ́ni B.E. Nwofor, SAN, gbé láìsí ìkìlọ̀ fún ẹgbẹ́ mìíràn, láti dènà EFCC àti àwọn aṣojú rẹ̀ láti ṣe ìgbésẹ̀ kankan títí di ìgbà tí ìgbẹ́jọ́ mìíràn yio bá fi bẹ̀rẹ̀.
Adájọ́ F.I. Aniukwu fún àṣẹ náà lẹ́yìn tí ó ti gbà ìgbésẹ̀ náà lábẹ́ Àwọn Òfin Ètò Ẹ̀tọ́ Ọmọ Ènìyàn (Ìlànà Àṣẹ) àti Ìpín 46(1) ti Òfin Ìgbékalẹ̀ Ìjọba Orílẹ̀-Èdè Nàìjíríà, 1999, pẹ̀lú agbára ìpínlẹ̀ ilé-ẹjọ́.
Ilé-ẹjọ́ náà sọ pé àṣẹ ìdádúró fún ìgbà díẹ̀ náà yóò wà ní ipa títí di ìgbà tí àwọn ẹgbẹ́ méjèèjì bá ti fi gbogbo ìwé-ìgbésẹ̀ pàṣípààrọ̀ nípa Ìgbésẹ̀ kan lórí Ìkìlọ̀ No: A/1307M/2025 tí a óò gbọ́ tàbí tí a bá sètò rẹ̀ fún ìgbọ́rọ̀ sí i. Bí kò bá tún fi ìwé sọ àkókò náà di ọjọ́, àṣẹ náà yóò parí ní ọjọ́ kọkànlélógún láti Oṣù Kẹsàn-án Ọjọ́ Kẹsàn-án, ọdún 2025.
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua

