Ilé-Ẹjọ́ Dá Alákòóso Ansaru Lẹ́jọ́ Ìwọ̀n Ọdún Mẹ́ẹ̀dógún (15)
Ilé-ẹjọ́ gíga ti ìjọba àpapọ̀ ní Abuja ti fìdí ẹ̀bi Mahmud Usman, alákòóso Ansaru kan, múlẹ̀, ó sì dá a lẹ́jọ́ ọdún mẹ́ẹ̀dógún (15) nínú ẹ̀wọ̀n.
Usman ti jẹ̀wọ́ ẹ̀bi àwọn ẹ̀sùn ìwakùsà òkúta Californium tí kò bá òfin mu láìní ìwé-àṣẹ, tí a lo owó tí ó ti gbé wá fún rírà àwọn ohun ìjà àti ohun àjà.
Nítorí ìjẹ́wọ́ ẹ̀bi náà, ìjọba àpapọ̀ ti bẹ̀bẹ̀ pé kí a dá onídùúró náà lẹ́jọ́ tí ó ga jù lọ fún ìgbésí ayé nínú ẹ̀wọ̀n, kí a sì tì í sẹ́wọ̀n ní àtìmọ́lé ti Ilé-iṣẹ́ fún Ààbò Ìpínlẹ̀ (DSS) nítorí àwọn ẹ̀sùn mọ́kànlélọ́gbọ̀n (31) mìíràn tí ó ṣì wà lọ́wọ́ rẹ̀.
Ṣùgbọ́n, amúgbálégbè lórí òfin fún Usman bẹ̀bẹ̀ fún ilé-ẹjọ́ láti ṣe ìdájọ́ pẹ̀lú àánú nítorí pé ó jẹ́ ìgbà àkọ́kọ́ tí onídùúró náà dẹ́ṣẹ̀.
Adájọ́ Emeka Nwite dá Usman lẹ́jọ́ ọdún mẹ́ẹ̀dógún (15) nínú ẹ̀wọ̀n, ó sì pàṣẹ pé kí a tì í sẹ́wọ̀n ní àtìmọ́lé DSS.
Àṣẹ ìtì-sẹ́wọ̀n náà bá ìpín 438 ti Òfin Ìgbékalẹ̀ Ìdájọ́ Ọ̀daràn mu.
Adájọ́ Nwite tún ìjókòó ilé-ẹjọ́ náà sún síwájú di Oṣù Kẹwàá Ọjọ́ Kọkànlélógún fún ìgbẹ́jọ́ nínú ìyókù ọ̀rọ̀ náà.
TVC ti ròyìn tẹ́lẹ̀ pé àwọn tí wọ́n fura sí ni Mahmud Usman láti agbègbè ìjọba ìbílẹ̀ Okene ní Ìpínlẹ̀ Kogi àti Abubakar Abba láti agbègbè ìjọba ìbílẹ̀ Daura ní Ìpínlẹ̀ Katsina.
Wọ́n dojú kọ ẹ̀sùn mẹ́rìndínlógójì (32) tí a fi ẹ̀sùn kàn wọ́n nípa ìjínigbé fún owó-ìdásílẹ̀, ṣíṣe àwọn ìwà ìgbàgbé-èrò, ìwakùsà tí kò bá òfin mu, kíkọ́ àwọn ohun tí ó ń bú gbàà (IED), àti fífi owó ṣe ìrànlọ́wọ́ fún ìwà ìgbàgbé-èrò.
A tì wọ́n lẹ́jọ́ níwájú Adájọ́ Emeka Nwite ní ilé-ẹjọ́ gíga ti ìjọba àpapọ̀ ní Abuja, a sì fi ẹ̀sùn kàn wọ́n pé wọ́n kọlu ibùdó ọmọ ogun ti orílẹ̀-èdè Nàìjíríà ní Wawa ní Kainji, New Bussa, Agbègbè Ìjọba Ìbílẹ̀ Borgue ní ọdún 2022, èyí tí ó yọrí sí ọ̀pọ̀lọpọ̀ ìfarapa.
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua

