Ìjọba Ìpínlẹ̀ Kwara Ti Fi Àgọ́ Ìdánilẹ́kọ̀ọ́ NYSC sílẹ̀ Fun Ìgbà Díẹ̀

Ìjọba Ìpínlẹ̀ Kwara ti fi Àgọ́ Ìdánilẹ́kọ̀ọ́ ti Àjọ Ìṣẹ́ Ìsin Òṣìṣẹ́ Ọ̀dọ́ ti Orílẹ̀-èdè (NYSC) tí ó wà ní Yikpata, ní Agbègbè Ìjọba Ìbílẹ̀ Edu sílẹ̀ lọ́nà ìgbà díẹ̀, wọ́n sì ti kó o lọ sí ibùdó Ilé-ẹ̀kọ́ Polytechnic ti ìpínlẹ̀ náà lẹ́bàá ọ̀nà Old Jebba, ní Ìlọrin.

Olùdarí NYSC ní ìpínlẹ̀ náà, Ọ̀gbẹ́ni Joshua Onifade, sọ èyí nígbà tí ó ń sọ̀rọ̀ nínú ìpàdé àwọn oníròyìn ní Ọjọ́bọ́ kan ní Ìlọrin.

Onifade sọ pé ìpinnu náà wá yẹ nítorí àwọn ìṣòro ààbò tí ó wáyé láìpẹ́ yìí ní àyíká àgọ́ ìdánilẹ́kọ̀ọ́ náà ní Yikpata.

“Ìgbìmọ̀ ìṣàkóso NYSC fẹ́ láti dúpẹ́ lọ́wọ́ ìgbìyànjú ìjọba ìpínlẹ̀ àti àwọn òṣìṣẹ́ ààbò fún gbígbìyànjú láti yanjú àwọn ìṣòro àìlápá tí ó wà ní àwọn apá kan nínú ìpínlẹ̀ náà.

“Ìpinnu láti fi àgọ́ náà sílẹ̀ fún ìgbà díẹ̀ ni a ṣe láti dín ìbẹ̀rù àwọn ọmọ ẹgbẹ́ tuntun wa kù, pàápàá àwọn tí yóò bẹ̀rẹ̀ sí í bẹ ìpínlẹ̀ náà wò fún ìgbà àkọ́kọ́.

“Mo fi ìyìn fún Gómìnà AbdulRahman fún ìpinnu àṣìṣe yẹn àti fún gbígbìyànjú láti rí i dájú pé àwọn ọ̀ràn ìṣètọ́jú àwọn ọmọ ẹgbẹ́ ń wà ní ipò pàtàkì jù lọ fún òun,” ni ó sọ.

Ìwé ìròyìn News Agency of Nigeria (NAN) ròyìn pé ìdánilẹ́kọ̀ọ́ NYSC fún àwọn ọmọ ẹgbẹ́ Batch ‘B’ stream 2 ti ọdún 2025 yẹ kí ó bẹ̀rẹ̀ ní gbogbo orílẹ̀-èdè ní Ọjọ́rú, Ọjọ́ Kẹrìnlélógún Oṣù Kẹsàn-án, ọdún 2025.

Wọ́n retí pé àwọn ọmọ ẹgbẹ́ 1,800 yóò kópa nínú ìdánilẹ́kọ̀ọ́ ọjọ́ 21 náà ní Kwara.

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment