Ìjọba Ìpínlẹ̀ Kogi Wó Àwọn Àgọ́ Ọ̀daràn Lulẹ̀, Mú Àwọn Ọ̀daràn Tí Wọ́n Farapa
Ìjọba Ìpínlẹ̀ Kogi ti mú ìgbésẹ̀ rẹ̀ láti dènà ìjìyàn àwọn ọ̀daràn (banditry) àti àwọn ìwà ọ̀daràn mìíràn lágbára sí i pẹ̀lú iṣẹ́ ńlá kan tí ó yọrí sí wíwó ọ̀pọ̀lọpọ̀ àgọ́ àwọn ọ̀daràn lulẹ̀ ní àgbègbè Aherin-Bunu, Ìjọba Ìbílẹ̀ Kabba-Bunu.
Iṣẹ́ náà, tí Commander Jerry Omodara (rtd), Olùdámọ̀ràn Ààbò Ìpínlẹ̀ náà, darí, jẹ́ kí àwọn agbófinrò tí wọ́n jọ ṣiṣẹ́ papọ̀ gbógun ti agbègbè náà, wọ́n sì mú àwọn ọ̀daràn méjì tí wọ́n farapa àti àwọn dókítà èké méjì tí wọ́n fi ẹ̀sùn kàn pé wọ́n ń tọ́jú wọn.
Nígbà tí Omodara ń sọ̀rọ̀ nígbà iṣẹ́ náà ní Ọjọ́bọ (Thursday), ó sọ pé àwọn ọ̀daràn tí wọ́n farapa náà ti gba ọgbẹ́ ìbọn ní ìgbà tí wọ́n kọ́kọ́ pàdé pẹ̀lú àwọn agbófinrò.
Ó sọ pé: “Ní lílo ìwádìí gbígbéṣẹ́, àwọn agbófinrò lọ sí ibùdó náà, wọ́n sì mú àwọn tí wọ́n fura sí. Gómìnà paṣẹ pé kí wọ́n wó ilé tàbí ohun èlò èyíkéyí tí wọ́n lò láti tọ́jú àwọn ọ̀daràn lulẹ̀ lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀.”
Nípa títẹ̀lé àṣẹ Gómìnà Ahmed Usman Ododo, àwọn agbófinrò wó àwọn àgọ́ náà lulẹ̀, wọ́n sì sun wọ́n, pẹ̀lú ilé ìwòsàn ìgbàdíẹ̀ kan, wọ́n sì tún pa àwọn oko tí àwọn ọ̀daràn náà ń lò run.
Omodara kìlọ̀ pé ẹnikẹ́ni tí wọ́n bá rí tí ó ń ran àwọn ọ̀daràn lọ́wọ́ tàbí tí ó ń pamọ́ fún wọn yóò dojú kọ ìyọrísí líle, láìka ipò tàbí àyè wọn sí.
Ó tẹnu mọ́ ọn pé iṣẹ́ tí ó ń lọ lọ́wọ́ yìí jẹ́ apá kan ìgbìyànjú ìjọba ìpínlẹ̀ láti dojú kọ ìjìyàn àwọn ọ̀daràn, ó sì tẹnu mọ́ ọn pé ìjọba náà tẹ̀síwájú láti dáàbò bo ẹ̀mí àti dúkìá kárí Ìpínlẹ̀ Kogi.
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua

