Ìjọba Ìpínlẹ̀ Edo Lérò Láti Fi Ohun Ìrántí Olóògbé Arase sílẹ̀
Gómìnà Ìpínlẹ̀ Edo, Sẹ́nátọ̀ Monday Okpebholo, ti fi hàn pé ìjọba ìpínlẹ̀ náà yóò fi ohun ìrántí Olúgbábọ́nà-gbogbogbò ti Àwọn Ọlọ́pàá, Solomon Arase, tó jẹ́ ọmọ ìpínlẹ̀ náà, sílẹ̀.
Gómìnà náà sọ èyí nígbà tí ó gba òkú Olóògbé Arase tí ó kú ní Oṣù Kẹjọ ọjọ́ kọkànlélọ́gbọ̀n (31), ní ilé ìwòsàn kan ní Abuja lẹ́yìn àìsàn díẹ̀ nígbà tí ó pé ọmọ ọdún 69, ní Pápá Òfuurufú Benin.
Okpebholo, tí Olórí àwọn Òṣìṣẹ́ rẹ̀, Gani Audu, ṣojú fún, sọ pé “Arase fún wa jẹ́ ọ̀kan lára àwọn olúṣẹ́ ọlọ́pàá àti amòfin tí ó dára jù lọ tí a ní ní Ìpínlẹ̀ Edo, àti pé pípadà lára rẹ̀ ní àkókò yìí tí àwọn Ọmọlẹ́yìn Ọlọ́pàá ti Nàìjíríà àti orílẹ̀-èdè náà ní àpapọ̀ nílò rẹ̀ kò dára fún wa”.
“Gẹ́gẹ́ bí Ìjọba Ìpínlẹ̀, a ó ṣiṣẹ́ pọ̀ pẹ̀lú ìdílé rẹ̀ láti rí i bí a ṣe lè fi ohun ìrántí rẹ̀ sílẹ̀. Ó jẹ́ ọmọ ìpínlẹ̀ Edo tí ó tóbi.
“Ó jẹ́ ohun ìbànújẹ́ púpọ̀ fún ìjọba àti àwọn ènìyàn Ìpínlẹ̀ Edo, ṣùgbọ́n a ní ìtùnú pẹ̀lú ìgbésí ayé rere tí ó gbé”.
Okpebholo ṣàpèjúwe Arase gẹ́gẹ́ bí ẹni tí ó máa ń ṣiṣẹ́ pọ̀ pẹ̀lú àwọn ẹlẹgbẹ́ rẹ̀ àti ọkùnrin tí ó máa ń fẹ́ láti ran àwọn ènìyàn lọ́wọ́ nígbà gbogbo.
“Ó jẹ́ ohun ìbànújẹ́ pé a pàdánù ẹnì kan tí ó máa ń gbọ́ gbogbo ohun tí àwọn ènìyàn ń sọ, tí ó sì ń gbìyànjú láti yanjú wọn bí ó ti lè ṣe é”.
Lẹ́yìn náà, ó gbàdúrà pé kí Ọlọ́run fún ìdílé náà ní sùúrù láti faradà àdánù náà, ó sì fìdánilójú fún wọn pé ìjọba yóò ṣe gbogbo ohun tí ó lè ṣe láti gbé ìdílé rẹ̀yìn.
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua

