Ìjọba Àpapọ̀ Se ìkìlọ̀ Lórí Ìpolówó Ọjà èké ti Ààrẹ Tinubu Tí ìmọ̀-ẹ̀rọ AI Dáda sile
Ìjọba Àpapọ̀ ti kìlọ̀ fún gbogbo ènìyàn lórí ìpolówó ọjà èké ti Ààrẹ Bola Tinubu tí ìmọ̀-ẹ̀rọ AI dá, tí ó ń tàn káàkiri lórí Facebook.
Ó fi hàn pé ìpolówó ọjà náà, tí ó fi èké fi ìdí rẹ̀ múlẹ̀ pé ó ń rọ àwọn ènìyàn láti lọ fowó sí ìdíje kan tí wọn kò mọ̀ọ́, ni Ààrẹ tàbí Ìgbìmọ̀ Àjọ Tó Ń Bójú Tó Ìpolówó Ọjà ti Nàìjíríà, ARCON, kò fọwọ́ sí.
ARCON jẹ́ àjọ tí ó wà lábẹ́ Ilé-iṣẹ́ Ìjọba Àpapọ̀ fún Ìròyìn àti Ìtọ́jú Ìlú.
Ìfitọwọ́sí tí Olùdarí Àgbà ti ARCON, Dr. Olalekan Fadolapo, fọwọ́ sí fi àwọn ewu ìròyìn èké hàn: “Èyí ni láti fún gbogbo ènìyàn ní ìmọ̀ láti ṣọ́ra fún ìpolówó ọjà èké tí AI dá, tí ó ń lo àwòrán àti fídíò Ààrẹ Bola Ahmed Tinubu láti fi rọ àwọn ènìyàn fowó sí ìdíje kan tí wọ́n mọ̀ọ́.”
Nígbà tí ìjọba rọ àwọn onígbèsè ìròyìn àti gbogbo ènìyàn láti máa ṣọ́ra, ìjọba sọ pé: “Ìrọ́ ti àwọn ìlànà ìpínlẹ̀ ti Ìṣe Aṣòfin No. 23 ti Ọdún 2022 yóò fa ìyà ní ìbámu pẹ̀lú òfin.”
ARCON fi dá àwọn ọmọ Nàìjíríà lójú pé a kò ṣàyẹ̀wò ìpolówó ọjà náà bẹ́ẹ̀ ni a kò fọwọ́ sí i fún ìfihàn.
Àjọ náà tún tẹnu mọ ìgbàgbọ́ rẹ̀ láti kọ́ àgbègbè ìpolówó ọjà tó dára àti tí ó ń dáàbò bo àwọn òǹrajà, ó sì rọ àwọn tó ní ipa pàtàkì láti fi ìlànà ìpolówó ọjà tí ó tọ́ àti tí ó dára hàn.
Ìtọ́sọ́nà fi hàn pé àwọn ọ̀ràn tí ó ní àwòrán àti ohùn Olùṣọ́ Àgùtàn Enoch Adeboye àti Ọ̀gbẹ́ni Seun Okinbaloye tí a fi ìmọ̀-ẹ̀rọ dá ti wà.
A lo wọ́n pẹ̀lú èrò burúkú láti gbìyànjú láti fowó sí àwọn ètò èké, títí kan àwọn ìwòsàn èké fún àrùn ìṣàn-ìtìsìntìsìn tí ó ń fa ìṣòro nípa títòsí.
Bákan náà, àwọn ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ àti àwọn àpò ìrẹsì tí Àjọ Tí Ń Bójú Tó Owó Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà gbà, tí a sọ pé ó ní í ṣe pẹ̀lú ìpèsè fún ìpolówó ọjà, jẹ́ apá kan ìdíje èké tí ó ń fi àwọn ọmọ Nàìjíríà tàkìté.
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua

