Gómìnà Bago Kẹ́dàárò Pẹ̀lú Àwọn Tí O Farapa Ninu Ọkọ̀ Epo Tó Bú Gbàjá Ní Ìpínlẹ̀ Niger
Ọkọ̀ epo tí ó kún fún epo rọ̀bì yà kúrò lójú ọ̀nà, ó wó lulẹ̀, ó sì bú gbàjá ní ọ̀sán Ọjọ́ Ìṣẹ́gun (Tuesday) lórí Ọ̀nà Bida-Agaei ní Ìpínlẹ̀ Niger.
Hajiya Aishatu Sa’adu, Kọmándà Àgbègbè ti Federal Road Safety Corps (FRSC), Niger Command, ni ó ṣàlàyé èyí fún News Agency of Nigeria (NAN) ní Minna.
Sa’adu sọ pé kò lè fìdí iye àwọn tí ó fara gbá múlẹ̀ ní àkókò tí wọ́n fi ń kọ ìròyìn yìí.
Síbẹ̀síbẹ̀, ó sọ pé àwọn ọmọ ogun òun ti ń ṣe iṣẹ́ ìgbàlà ní ibi tí ìṣẹ̀lẹ̀ náà ti ṣẹlẹ̀.
Gẹ́gẹ́ bí ó ti sọ, ìṣẹ̀lẹ̀ búburú náà ti fa ọ̀nà dídí tó lágbára lórí ọ̀nà gíga tí ó máa ń kún fún ọkọ̀, pàápàá nítorí ìwà burúkú ọ̀nà náà.
Sa’adu tọ́ka sí i pé ipò búburú ọ̀nà náà tún ní ipa lórí àkókò tí wọ́n fi bẹ̀rẹ̀ iṣẹ́ ìgbàlà.
Gómìnà Ìpínlẹ̀ Niger, Mohammed Umaru Bago (tí wọ́n tún ń pè ní Gómìnà àgbẹ̀), fi ìkẹ́dùn rẹ̀ tí ó jinlẹ̀ jù lọ hàn sí àwọn ènìyàn Essa, agbègbè ìjọba ìbílẹ̀ Katcha, lórí bí ọkọ̀ epo ṣe bú gbàjá, tí ó gbé ẹ̀mí ọ̀pọ̀lọpọ̀ ènìyàn lọ tí ó sì fi ọ̀pọ̀lọpọ̀ farapa.
Gómìnà àgbẹ̀ náà, nípasẹ̀ Bologi Ibrahim, Akọ̀wé Títẹ̀wé Àkọ́kọ́ rẹ̀, ṣàlàyé ìṣẹ̀lẹ̀ náà gẹ́gẹ́ bí èyí tí ó ń bínú, tí kò láyọ̀, àti tí ó kún fún ìbànújẹ́.
Ó sọ pé, “Èyí tún jẹ́ ìṣẹ̀lẹ̀ kan tí ó dunni, tí ó nira, àti tí ó kún fún ìbànújẹ́ fún àwọn ènìyàn àti ìjọba ìpínlẹ̀.”
Gómìnà àgbẹ̀ náà gbàdúrà pé kí Allahu fún àwọn tí wọ́n kú nínú ìbúgbàù náà ní ìsinmi, kí ó sì fún àwọn tí ó farapa ní ìmúbọ̀rọ̀ kánkán.
Ó sọ pé ó dunni lọ́kàn bí àwọn ènìyàn ṣe ń tẹ̀síwájú láti sún mọ́ ọkọ̀ epo tí ó wó lulẹ̀ láti fi ìgò pọ́n epo láìka ọ̀pọ̀lọpọ̀ ìdánilẹ́kọ̀ọ́ lórí ewu irú ìṣe bẹ́ẹ̀.
Gómìnà àgbẹ̀ náà rọ àwọn ènìyàn láti fi ẹ̀mí wọn ṣe pàtàkì láìka ipò tí wọ́n wà sí.
Ó yìn àwọn olùdarí àti òṣìṣẹ́ ti Niger State Emergency Management Agency (NSEMA) fún ìdásí kánkán wọn, ó sì ṣe ìlérí pé ìjọba ìpínlẹ̀ yóò pèsè ìtìlẹ́yìn tí wọ́n nílò nípasẹ̀ àwọn ilé-iṣẹ́ tí ó wà ní ìdarí.
Wọ́n ròyìn pé ọkọ̀ epo kan bú gbàjá ó sì pa ọ̀pọ̀lọpọ̀ ènìyàn, ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn mìíràn sì fara gbá nígbà tí wọ́n ń fi ìgò pọ́n epo ní àgbègbè Essa, agbègbè ìjọba ìbílẹ̀ Katcha ti Ìpínlẹ̀ Niger.
Wọ́n sọ pé wọ́n ti mú àwọn tí ó farapa lọ sí Federal Medical Centre Bida fún ìtọ́jú.
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua

