Asia egbe PDP

Ẹgbẹ́ Òṣèlú PDP ní Kaduna Yọ Akọ̀wé Ìpínlẹ̀ Lẹ́nu Iṣẹ́ Lórí Ẹ̀sùn Ìwà Ìtakò Ẹgbẹ́

Ẹ̀ka ẹgbẹ́ òṣèlú Peoples Democratic Party (PDP) ní Ìpínlẹ̀ Kaduna ti yọ Akọ̀wé Ìpínlẹ̀ rẹ̀, Sa’idu Adamu, lẹ́nu iṣẹ́ fún ìgbà díẹ̀ lórí ẹ̀sùn ìwà àìtọ́ àti ìwà ìtakò ẹgbẹ́.

Ìgbìmọ̀ Ìṣiṣẹ́ Ìpínlẹ̀ ni ó ṣe ìpinnu náà, Ìgbìmọ̀ Aláṣẹ Ìpínlẹ̀ sì fọwọ́ sí i ní àkókò ìpàdé tí wọ́n ṣe ní Ọjọ́ Ajé ní ilé-iṣẹ́ ẹgbẹ́ náà ní Kaduna.

Gẹ́gẹ́ bí gbólóhùn kan tí Maria Dogo, Akọ̀wé Ìròyìn fún PDP ní Ìpínlẹ̀ Kaduna, fọwọ́ sí, ìgbésẹ̀ náà wà ní ìbámu pẹ̀lú àwọn ìlànà Abala 58(1)(h) àti 57(3) nínú Òfin PDP (2017 tí a tún ṣe).

Gbólóhùn náà fi kún un pé yíyọ tí wọ́n yọ Adamu lẹ́nu iṣẹ́ náà, tí yóò bẹ̀rẹ̀ lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀, yóò wà fún oṣù kan (one month), títí di ìgbà tí ìwádìí yóò parí àti ìpinnu tí ẹgbẹ́ yóò ṣe lẹ́yìn náà.

Ẹgbẹ́ PDP tún fòfin de e láti kópa nínú iṣẹ́ ẹgbẹ́ èyíkéyí ní gbogbo ìpele ní àkókò ìdádúró náà.

Gbólóhùn náà sọ pé: “Ẹgbẹ́ PDP fẹ́ fi dá àwọn ọmọ ẹgbẹ́ rẹ̀ àti gbogbo ènìyàn lójú pé ẹgbẹ́ náà ṣì pinnu ṣinṣin láti gbèjà ìgbékalẹ̀ inú ẹgbẹ́, ìdárayá, àti òdodo lábẹ́ ìdarí àgbàsọ̀rọ̀ ti Alága Ìpínlẹ̀, Edward Masha.”

Ó fi kún un pé: “Ìgbìyànjú tí Ìgbìmọ̀ Iṣẹ́ Ìpínlẹ̀ ń ṣe lọ́wọ́lọ́wọ́ ni láti mú ìgbékalẹ̀ ẹgbẹ́ lágbára sí i, àti láti rí i dájú pé ó jẹ́ àṣàyàn ẹ̀tọ́ kárí gbogbo ipò.”

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment