Àwọn Ọmọ Ogun Gbà Àwọn Tí Wọ́n Ji Gbé Mẹ́rìnlá (14) Sílẹ̀ Ní Igbó Ààlà Enugu sí Benue
Àwọn ọmọ ogun ti Nigerian Army lábẹ́ isakoso UDO KA (OPUK) ti gbà àwọn ènìyàn mẹ́rìnlá (14) tí wọ́n jí gbé sílẹ̀ lásìkò iṣẹ́ ìwálààyè kan ní Igbó Orokam, ní ààlà Àgbègbè Ìjọba Ìbílẹ̀ Udenu ní Ìpínlẹ̀ Ènugú àti Ogbadigbo ní Ìpínlẹ̀ Benue.
Orísun ológun tó gbẹ́kẹ̀ lé sọ fún News Agency of Nigeria (NAN) ní Ọjọ́ Àbámẹ́ta pé wọ́n ji àwọn tí wọ́n gbà sílẹ̀ náà gbé nígbà tí wọ́n ń padà bọ̀ látibi ìsìnkú kan ní ìparí ọ̀sẹ̀.
Ó sọ pé wọ́n dá àwọn tí wọ́n jí gbé náà sílẹ̀ ní Ọjọ́ Ẹtì lẹ́yìn tí àwọn ọmọ ogun àti àwọn òṣìṣẹ́ ẹgbẹ́ àgbojuúlé gbógun ti ibi ìkọ̀kọ̀ náà, nípa lílo ìsọfúnni tó gbẹ́kẹ̀ lé.
Orísun náà fi hàn pé àwọn ajínigbé náà bẹ̀rẹ̀ sí í yìn ìbọn bí ẹgbẹ́ náà ṣe sún mọ́ wọn, ṣùgbọ́n agbára ìbọn àwọn ọmọ ogun borí wọn, èyí tí ó mú kí wọ́n sá lọ kí wọ́n sì fi àwọn tí wọ́n ti fipá mú sílẹ̀.
Ó sọ pé ìwádìí àkọ́kọ́ fi hàn pé wọ́n mú àwọn tí wọ́n gbà sílẹ̀ náà láti àwọn àdúgbò méjì: Ezimo Agu ní Udenu LGA ti Ìpínlẹ̀ Ènugú àti Orokam ní Ogbadigbo LGA ti Benue, wọ́n sì fi wọ́n pamọ́ sí àwọn ibi oríṣiiríṣii nínú igbó náà.
Gẹ́gẹ́ bí ọ̀rọ̀ rẹ̀, wọ́n ti fi àwọn tí wọ́n gbà sílẹ̀ náà lé Divisional Police Officer (DPO) ti Ẹ̀ka Udenu lọ́wọ́, fún ṣíṣe àkọsílẹ̀ àti mímú wọn padà bá àwọn ìdílé wọn.
Orísun náà sọ pé àwọn ọmọ ogun ti mú ìṣọ́ pọ̀ sí i ní gbogbo àgbègbè náà láti dènà àwọn ọ̀daràn láti ní òmìnira láti ṣe ìwà búburú.
Ó tún fi ìdí ìfọkànsìn Nigerian Army múlẹ̀ láti mú ìṣe iṣẹ́ ogun náà bá a lọ káàkiri gbogbo orílẹ̀-èdè láti máa dáàbò bo àwọn ọmọ ìlú.
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua

