INEC alaga yan Adedayo-Oketola-600x400

Alága INEC Yan Adedayo Oketola, Olùtún-àtẹ̀jáde Ìwé Ìròyìn PUNCH Tẹ́lẹ̀, Gẹ́gẹ́ Bí Akọ̀wé Ètò Ìròyìn Rẹ̀

Alága Ìgbìmọ̀ Ìdìbò Orílẹ̀-Èdè Olómìnira (INEC), Prof. Joash Amupitan, ti yan Adedayo Oketola, tí ó jẹ́ Olùtún-àtẹ̀jáde ìwé ìròyìn The PUNCH tẹ́lẹ̀, gẹ́gẹ́ bí Akọ̀wé Ètò Ìròyìn Rẹ̀ Àgbà (Chief Press Secretary – CPS).

INEC fìdí ìyàn náà múlẹ̀ nínú àtẹ̀jáde kan tí wọ́n fi ránṣẹ́ sí àwọn oníròyìn ní Ọjọ́ Aje (Monday). Oketola rọ́pò Rotimi Oyekanmi, ẹni tí ó ṣiṣẹ́ lábẹ́ alága tó kọjá lọ, Prof. Mahmood Yakubu.

Oketola, tí ó jẹ́ òǹwèyé oníròyyìn àti aṣáájú ní ilé-iṣẹ́ ìròyìn, mú ó fẹ́rẹ̀ tó ogún (20) ọdún ìrírí ìròyìn àti ìgbàwọlé èbùn tí ó lágbára wá sínú ipò tuntun rẹ̀.

Kí wọ́n tó yàn án, ó ti di oríṣiríṣi ipò olùtún-àtẹ̀jáde ní The PUNCH, títí kan Olùtún-àtẹ̀jáde Ìròyìn, Olùtún-àtẹ̀jáde Òwò, àti Olùrànlọ́wọ́ Olùtún-àtẹ̀jáde Ìròyìn & Òṣèlú fún Saturday PUNCH.

Gẹ́gẹ́ bí Olùtún-àtẹ̀jáde The PUNCH, Oketola mú ìwé ìròyìn náà gba ìdánimọ̀ pàtàkì, ó gba Ẹ̀bùn Olùtún-àtẹ̀jáde Ọdún náà ní Nigeria Media Merit Awards (NMMA) ti ọdún 2023 àti àkọlé Ìwé Ìròyìn Ọdún náà fún ìwé ìròyìn náà.

Ó tún gba ẹ̀bùn Olùtún-àtẹ̀jáde Ọdún náà ní The Industry Awards ní ọdún 2022, ó sì gba ẹ̀bùn Zimeo Excellence in Media Awards ní Johannesburg (2015) àti Nairobi (2016) lẹ́ẹ̀mejì, láàárín àwọn ọlá mìíràn.

Ìlérí Tuntun Láti Ọ̀dọ̀ Alága INEC

Lẹ́yìn tí wọ́n búra fún un wọlé, Prof. Amupitan tún fi ìfọkànsìn rẹ̀ hàn láti tún ètò ìdìbò Nàìjíríà ṣe nípasẹ̀ “òtítọ́, àwọn ìṣe láìfi nǹkan pamọ́, àti ìfọ̀kànbalẹ̀.”

Ó wí pé: “Mo wà níbí fún ète kan. Bóyá tí mo bá ní àyè láti yàn, màá sọ pé n kò ní wá síbí. Ṣùgbọ́n láti àwọn àmì tó wà nílẹ̀, mo rí i pé Ọlọ́run ń darí orílẹ̀-èdè yìí, wíwá tèmi sì jẹ́ ti àtọ̀runwá.

Bí Ọlọ́run bá sọ pé kí n lọ, ta ni èmi láti sọ pé bẹ́ẹ̀ kọ́? Mo wà níbí nítorí mo ní ipa kan láti kó láti rí i pé a bí Nàìjíríà tuntun.”

Ó tẹnu mọ́ ọn pé iṣẹ́ ìṣọ̀kan, jíjẹ́-onígbọ̀wọ́, àti ìdìbò tí ó gbẹ́kẹ̀ lé ni yóò ṣe àlàyé ìdarí rẹ̀, ó sì tẹnu mọ́ ìwúlò gbígba ìgbẹ́kẹ̀lé àwọn aráàlú padà sínú ètò ìdìbò.

“Àṣẹ wa ṣe kedere. Ìyẹn ni láti mú ìdìbò tí ó dára, tí ó tọ́, tí ó sì gbẹ́kẹ̀ lé jáde, tí yóò fi ìfẹ́ àwọn ènìyàn hàn.

Òtítọ́ nínú ìdìbò wa kò ṣeé gbàgbé. Olùdìbò kọ̀ọ̀kan gbọ́dọ̀ ní ìgbẹ́kẹ̀lé pé ìbò wọn ṣe pàtàkì,” ni ó sọ.

Alága INEC náà tún ṣe ìlérí láti fi àlàáfíà àwọn òṣìṣẹ́ sí ipò àkọ́kọ́, ó sì sọ pé àwọn òṣìṣẹ́ tí wọ́n ní ìtìlẹ́yìn àti ìmísí ni ó ṣe pàtàkì sí àṣeyọrí àjọ náà.

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment