Gómìnà Ìpínlẹ̀ Rivers, Fubara Yí Padà sí APC

Lẹ́yìn àwọn oṣù pípẹ́ tí àwọn èrò ti ń rìn kiri, Gómìnà Ìpínlẹ̀ Rivers, Siminalayi Fubara, ti yí padà láti ẹgbẹ́ Peoples Democratic Party (PDP) sí All Progressives Congress (APC).

Gómìnà náà kéde ìyípadà rẹ̀ nígbà tí ó ń bá àwọn olùkópa sọ̀rọ̀ ní ìpàdé kan tí wọ́n ṣe ní Ilé Ìjọba, Port Harcourt, ní ìrọ̀lẹ́ ọjọ́ Tuesday.

Ìgbésẹ̀ Fubara wáyé ní kété bíi wákàtí méjìdínlọ́gọ́rin (72) lẹ́yìn tí àwọn ọmọ ẹgbẹ́ Ìgbìmọ̀ Aṣòfin Ìpínlẹ̀ Rivers mẹ́tàdínlógún (17), tí Ààrẹ Ìgbìmọ̀ Aṣòfin, Martins Amaewhule, jẹ́ aṣáájú wọn, tí a tún yàn lórí àtẹ́gùn PDP, fi ipò wọn sílẹ̀, tí wọ́n sì darapọ̀ mọ́ ẹgbẹ́ alákòóso.

Nígbà tí Fubara ń bá àwọn tí wọ́n péjọ sọ̀rọ̀, ó sọ pé òun ní “ìhìn rere” fún àwọn ènìyàn ìpínlẹ̀ náà, ó sì fi kún un pé òun ti pàdé Ààrẹ Bola Ahmed Tinubu ní ọjọ́ Monday láti sọ fún un nípa àwọn ìdàgbàsókè tó wáyé ní ìpínlẹ̀ náà.

Lẹ́yìn tí ó gbóríyìn fún Ààrẹ Tinubu fún ìtìlẹ́yìn rẹ̀ sí Ìpínlẹ̀ Rivers àti fún ohun tí ó pè ní ìrànlọ́wọ́ láti borí wàhálà òṣèlú tí ó ṣẹ̀ṣẹ̀ wáyé ní ìpínlẹ̀ náà, Fubara sọ fún àwọn olùtìlẹ́yìn rẹ̀ pé ó “dára fún wa láti kúrò níbi tí a wà lọ síbi tí ó dára jù lọ fún Ìpínlẹ̀ Rivers.”

Gómìnà náà, pẹ̀lú ẹ̀rín rẹ̀ tó tànmọ́lẹ̀, fi ìgbẹ́kẹ̀lé hàn pé Ìpínlẹ̀ Rivers ní iye ènìyàn àti agbára òṣèlú láti gbé ìgbésẹ̀ pàtàkì sínú APC.

A rántí pé ọ̀kan nínú àwọn ọ̀ràn tí wọ́n sọ pé kí Fubara gbà sí nígbà ètò àlàáfíà tí Ààrẹ Tinubu ṣètò láàrin òun àti Mínísítà Ògbóǹtarìgì Olú-ìlú Àpapọ̀, Barr. Nyesom Wike, ni ó lè jẹ́ pé yóò yí padà sí APC.

Ìyípadà yìí kò jẹ́ ohun àìròtẹ́lẹ̀ fún ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn onímọ̀ nípa òṣèlú, pàápàá jù lọ nítorí pé gómìnà náà kò fi gbangba gbà pé àwọn gómìnà PDP tí wọ́n lọ sí ilé ẹjọ́ lórí ìkéde ìjọba àpapọ̀ nípa ipò ewu ní Ìpínlẹ̀ Rivers láàrin Ọjọ́ kẹtàdínlógún Oṣù Kẹta (March 18) sí Ọjọ́ Kejìdínlógún Oṣù Kẹ̀sán (September 18), àti fífagilé gómìnà, igbákejì rẹ̀ àti Ìgbìmọ̀ Aṣòfin ọmọ ẹgbẹ́ méjìlélọ́gbọ̀n (32) lẹ́yìn náà, ti ṣe ìgbìyànjú.

Ìyípadà Fubara túmọ̀ sí pé gbogbo àwọn ìpínlẹ̀ mẹ́fà ní agbègbè South-South ni APC ti ń ṣàkóso nísinsìnyí, èyí sì ń mú ìdààmú àwọn àwọn oníròyìn pọ̀ sí i pé Nàìjíríà lè máa lọ sí ọ̀nà ìṣàkóso ẹgbẹ́ kan ṣoṣo.

Lákòókò yìí, Alága PDP Ìpínlẹ̀ Rivers, Hon. Robinson Ewor, ti sọ fún Vanguard tẹ́lẹ̀ pé òun kò ní bá gómìnà náà yí padà.

Ewor sọ pé: “Ó ní ẹ̀tọ́ láti yan ibi tí ó fẹ́ jẹ́ ti. Ṣùgbọ́n tí ó bá fi PDP sílẹ̀ lónìí, èmi kò ní tẹ̀lé e lọ síbikíbi.”

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment