Ilé Ẹjọ́ Fún Obìnrin Tó Fi Ẹ̀sùn Èké Kan Ọkọ Rẹ̀ pé Ó Bà Àwọn Ọmọ Jẹ́ ní Ìwé Ìdáǹdè

Ọlọ́pàá Ìpínlẹ̀ Enugu ti fi hàn pé Okonkwo Chisom, obìnrin tó fi ẹ̀sùn èké kan ọkọ rẹ̀, Okonkwo Ozioma, pé ó bà àwọn ọmọ wọn jẹ́, gba ìwé ìdáǹdè látọwọ́ Ilé Ẹjọ́ Májísítrẹ́tì Ènugú lẹ́yìn tí wọ́n ti mú un lọ sílé ẹjọ́.

Nínú àtẹ̀jáde tí Ọ̀gá Ọlọ́pàá fún Ìbáṣepọ̀ Gbòógì (Police Public Relations Officer) ti àṣẹ náà, SP Daniel Ndukwe, fọwọ́ sí, wọ́n mú obìnrin náà lọ sílé ẹjọ́ lẹ́yìn tí ìwádìí fi hàn pé ọkọ rẹ̀ jẹ́ aláìlẹ́ẹ̀ṣẹ̀, lẹ́yìn náà ni wọ́n gbé e lọ sí Ilé Ẹjọ́ Májísítrẹ́tì ti Ìpínlẹ̀ Ènugú lórí ẹ̀sùn méjì (Defamation àti Fífúnni ní Ìròyìn Èké). Ilé ẹjọ́ fún un ní ìwé ìdáǹdè, wọ́n sì dá ẹjọ́ náà dúró fún ìgbọ́rọ̀ọ́jọ́ síwájú.

Àtẹ̀jáde náà kà pé, “Àṣẹ Ọlọ́pàá Ìpínlẹ̀ Ènugú, ní ọjọ́ kẹẹ̀ẹ́dọ́gbọ̀n Oṣù Kẹwàá Ọdún 2025, gba ẹ̀sùn kan láti ọwọ́ Okonkwo Chisom (obìnrin, ẹni ọdún 29), tí wọ́n fi sí Ẹ̀ka Ọlọ́pàá Emene ti Àṣẹ náà, níbi tí ó ti fi ẹ̀sùn kan ọkọ rẹ̀, Okonkwo Ozioma, pé ó ti ń ba àwọn ọmọbìnrin wọn méjèèjì, tí ọjọ́-orí wọn jẹ́ ọdún 5 àti 3, jẹ́, tí ó sì ń halẹ̀ pé òun máa pa á bí ó bá sọ ọ́.

Ṣùgbọ́n, lẹ́yìn tí wọ́n mú ọkọ náà tí wọ́n sì ṣe ìwádìí títóbilọ́lá, wọ́n rí i pé àwọn ẹ̀sùn náà jẹ́ èké, tí kò sì dára.”

Ó fi kún un pé, “Ìwádìí fi hàn pé, ní ìdàkejì sí àwọn ẹ̀rí rẹ̀, àkókò tí Chisom sọ pé ó ti wáyé ní ọdún 2024 àti 2025 jẹ́ àkókò kan náà tí ó ti lọ sí ìlú rẹ̀ ní Ìpínlẹ̀ Ìmọ̀ pẹ̀lú gbogbo àwọn ọmọ nìkan.

Ó tún fi hàn síwájú sí i pé, nínú àwọn ìwé àfikún tí ọmọ wọn ọmọ ọdún 7 kọ pẹ̀lú ọwọ́ ara rẹ̀, ó wẹ́ bàbá rẹ̀ mọ́, ó sì sọ pé ìyá àwọn ni ó kọ́ òun àti àwọn àbúrò òun láti fi ẹ̀sùn èké kan bàbá wọn — èyí tí fídíò tún fìdí rẹ̀ múlẹ̀.

Yàtọ̀ sí ìyẹn, ó gbìyànjú láti fa ẹjọ́ náà sílẹ̀ kí ó sì dá ìwádìí Ọlọ́pàá dúró síwájú sí i nígbà tí ó rí i pé òtítọ́ ti ń yọ síta àti pé ẹjọ́ náà yóò padà yí sí òun.

“Nítorí náà, níwọ̀n bí kò ti lè fi ẹ̀rí hàn pé ẹ̀sùn rẹ̀ jẹ́ òtítọ́, wọ́n rí i pé Chisom Okonkwo ti ba ọkọ rẹ̀ lórúkọ jẹ́, ó sì fún Ọlọ́pàá ní ìròyìn èké tí kò dára. Lẹ́yìn èyí, wọ́n gbé e lọ sí Ilé Ẹjọ́ Májísítrẹ́tì ti Ìpínlẹ̀ Ènugú lórí ẹ̀sùn méjì ti ìbàjẹ́-orúkọ àti fífúnni ní ìròyìn èké. Ilé ẹjọ́ fún un ní ìwé ìdáǹdè, wọ́n sì dá ẹjọ́ náà dúró fún ìgbọ́rọ̀ọ́jọ́ síwájú,” àtẹ̀jáde náà parí sí bẹ́ẹ̀.

Kọmíṣọ́nà Ọlọ́pàá, CP Mamman Bitrus Giwa, psc, gbóríyìn fún àwọn aṣòfin ti Ẹ̀ka Ìfọ̀rọ̀wánilẹ́nuwò Ìpínlẹ̀ (State Intelligence Department – SID) fún ìwádìí wọn tí ó kún fún àlàyé àti tí kò fi ojú rẹ̀.

Ó tún sọ pé Àṣẹ náà pinnu láti ṣe òdodo, ẹ̀tọ́, àti ìṣe ọ̀jọ̀gbọ́n nínú gbígba gbogbo ẹjọ́, ó sì kìlọ̀ pé ẹnikẹ́ni tí wọ́n bá rí i pé ó fi ẹ̀sùn èké tàbí ẹ̀sùn burúkú kan ènìyàn yóò jẹ́ jíjọ́ lẹ́jọ́ gẹ́gẹ́ bí òfin.

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment