Wike Gbèjà Ara Rẹ̀ Lórí Ìjà Tí Ó Bá Ọ̀gá Ológun Òkun Ja Nítorí Ilẹ̀ Abuja

Last Updated: November 13, 2025By Tags: ,

Mínísítà fún Agbègbè Olú Ìlú Àpapọ̀ (FCT), Nyesom Wike, ti gbèjà ìjà rẹ̀ ní Ọjọ́ Ìṣẹ́gun (Tuesday) pẹ̀lú Lieutenant Ọ̀túnjàngbọ̀n Òkun A.M Yerima lórí ilẹ̀ tí wọ́n ń jà lórí rẹ̀ ní Agbègbè Gaduwa ní Abuja.

Ìjà náà bẹ̀rẹ̀ láti inú àìgbọ́ra-ẹni-yé lórí òfin ilẹ̀ kan ní Gaduwa District tí àwọn òṣìṣẹ́ Ọ̀túnjàngbọ̀n Òkun tí wọ́n di ìhámọ́ra, tí Yerima ń darí, ń ṣọ́. Wọ́n ròyìn pé ọ̀gá ológun náà ń tẹ̀lé àṣẹ Olórí Òṣìṣẹ́ Ọ̀túnjàngbọ̀n Òkun tẹ́lẹ̀, Vice Admiral Zubairu Gambo (tí ó ti fẹ̀yìn tì).

Nígbà tí Wike ń bá àwọn oníròyìn sọ̀rọ̀ ní Ọjọ́bọ̀ (Thursday) ṣáájú ìpàdé Ìgbìmọ̀ Ìṣèjọba Àpapọ̀ FCT, ó bi àṣẹ Olórí Ọ̀túnjàngbọ̀n Òkun tí ó ti fẹ̀yìn tì náà léèrè fún lílo àwọn òṣìṣẹ́ tí wọ́n wà lójú iṣẹ́ láti ṣọ́ dúkìá tí wọ́n ń jà lórí rẹ̀.

Ní gbígbèjà ìwà rẹ̀ ní ibi tí ìwádìí gbogbo ènìyàn wà, Mínísítà náà tẹnu mọ́ ọn pé òun kò lè jókòó láì ṣe nǹkan kan nígbà tí wọ́n ń kọlu àwọn òṣìṣẹ́ ìjọba, ó sì tẹnu mọ́ ojúṣe òun gẹ́gẹ́ bí òṣìṣẹ́ ìjọba láti dá sí irú àwọn ipò bẹ́ẹ̀.

Ó béèrè pé: “Báwo ni èmi yóò ṣe jókòó gẹ́gẹ́ bí Mínísítà nígbà tí wọ́n ń kọlu àwọn òṣìṣẹ́ ìjọba tí wọ́n sì ń lù wọ́n, àwọn òṣìṣẹ́ tí ó wà ní ipò olùdarí? Ṣé màá jókòó nínú ọfíìsì mi kí n máa ṣe kánkán ni?”

Wike fi àwọn àpẹẹrẹ hàn pé: “Ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ọmọ Nàìjíríà tí wọ́n jẹ́ gbajúmọ̀ ti ní irú ìṣòro ilẹ̀ bẹ́ẹ̀. Olóyè Olusegun Obasanjo, Aṣáájú Orílẹ̀-èdè àti Ààrẹ tẹ́lẹ̀, yóò kàn pè mí. Yóò sọ pé, ‘Mínísítà, ìṣòro kan wà lórí ilẹ̀ yìí, ṣé o lè ràn mí lọ́wọ́?’ màá sì yanjú rẹ̀.

“Ìyẹn ni Ààrẹ tẹ́lẹ̀, Ààrẹ ààyò tẹ́lẹ̀, tí ó ní ìwà rere láti pe Mínísítà, ‘a ní ìṣòro yìí, wò ó bí o ṣe lè ṣe ìwádìí rẹ̀?’ Gẹ̀nerà T.Y. Danjuma yóò pè ọ́. Wọ́n kò fi àwọn ológun ránṣẹ́ láti kọlu ẹnikẹ́ni rí. Wọ́n kàn pè ni,” Wike sọ bẹ́ẹ̀.

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment