Morocco n mura awọn olufọkansi silẹ ṣaaju Ìdíje AFCON Africa Cup of Nations
Bí ìdíje Africa Cup of Nations AFCON ṣe ń sún mọ́lé, orílẹ̀-èdè Morocco ń múra sílẹ̀ nípa kíkọ́ ọgọ́rọ̀ọ̀rún àwọn olùfaralọ́wọ́ (volunteers) ọ̀dọ́ láti rí i dájú pé ìdíje náà yóò ṣàṣeyọrí.
Ìgbékalẹ̀ ìdánilẹ́kọ̀ọ́ àkànṣe kan ti kó àwọn ọ̀dọ́ alágbára jọ láti gbogbo orílẹ̀-èdè náà, wọ́n sì ń fún wọn ní ẹ̀kọ́ lílò ó lójú iṣẹ́ ní àwọn agbègbè pàtàkì bíi báwọn ènìyàn ṣe ń sọ̀rọ̀, ìṣètò ohun èlò, gbígba àwọn ènìyàn, àti ìtọ́jú ìlera àkọ́kọ́ (first aid).
Ète rẹ̀ ni láti fún àwọn olùkópa ní àwọn ìmọ̀ tó yẹ láti mú kí ìrírí àwọn ẹgbẹẹgbẹ̀run akẹ́kọ̀ọ́ tí wọ́n retí pé yóò wá sí ìṣẹ̀lẹ̀ bọ́ọ̀lù ńlá jù lọ ní Áfíríkà jẹ́ ètò tí ó rọrùn, tí ó dájú, àti tí ó gba gbogbo ènìyàn lọ́wọ́.
Ọ̀kan lára àwọn olùkópa sọ pé: “A nífẹ̀ẹ́ sí eré ìdárayá, pàápàá bọ́ọ̀lù, ìdí nìyẹn tí kò fi sí ìṣòro fún wa láti rí àwọn olùfaralọ́wọ́.” Ẹlòmíì fi kún un pé: “Àwọn ọjọ́ wọ̀nyí ti jẹ́ ìrírí tí ó tayọ; wọ́n fàyè gba wa láti ní ìmọ̀ nínú eré ìdárayá àti bọ́ọ̀lù, kí a lè kópa nínú àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ Africa Cup of Nations.”
Láti ọjọ́ kọkànlélógún oṣù Kejìlá ọdún 2025, sí ọjọ́ kejìdínlógún oṣù kìíní ọdún 2026, Morocco yóò gbàlejò ìtẹ̀jáde 35th ti TotalEnergies CAF Africa Cup of Nations, èyí tí yóò ní àwọn ẹgbẹ́ orílẹ̀-èdè mẹ́rìnlélógún tí wọ́n ń díje káàkiri àwọn pápá ìṣeré mẹ́sàn-án ní àwọn ìlú mẹ́fà tí wọ́n gbàlejò.
Bí àwọn aṣáájú tí wọ́n gba àṣekàgbà tẹ́lẹ̀, Côte d’Ivoire, ṣe ń múra sílẹ̀ láti dáàbò bo ipò wọn, Morocco ṣe ìlérí pé yóò jẹ́ àjọyọ̀ ìṣọ̀kan, ìfẹ́, àti ìtayọ bọ́ọ̀lù Áfíríkà.
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua

