Olùkọ́ Tí Ó Wàjà Ní Ìpínlẹ̀ Ọ̀yọ́ Àìsàn Ẹ̀jẹ̀ Inú Egungun Ló Pa, Àwọn Akẹ́kọ̀ọ́ Kò Lù Ú—Ìjọba, NUT Sọ

Ilé-iṣẹ́ ètò ẹ̀kọ́ ìpínlẹ̀ Ọ̀yọ́ àti Ẹgbẹ́ Àwọn Olùkọ́ Nàìjíríà, NUT, ìpínlẹ̀ Ọ̀yọ́, ti fọ̀rọ̀ túká lórí ẹ̀sùn tí àwọn akẹ́kọ̀ọ́ fi kan olùkọ́ kan ní Ogbomoso tí wọ́n lù ú pa, tí wọ́n sì ṣàpèjúwe ìròyìn tí ó ń tàn kálẹ̀ bí irọ́ àti àṣìlóye pátápátá nípa àwọn òtítọ́.

Kọmíṣọ́nà fún Ẹ̀kọ́, Ìmọ̀ Ìjìnlẹ̀ àti Ìmọ̀ Ẹ̀rọ, Olusegun Olayiwola; Alága NUT Ìpínlẹ̀ Ọ̀yọ́, Raji Oladimeji àti Olórí Ilé-ìwé Gíga Soun, Ọgbọ̀mọ̀ṣọ́, Ọ̀gbẹ́ni Ajayi Adeyinka, tí wọ́n sọ̀rọ̀ lẹ́tò lẹ́tò, ní àlàyé kíkún nípa ìṣẹ̀lẹ̀ náà.

Àwọn mẹ́ta náà sọ pé ẹ̀sùn pé olùkọ́ tó ti kú, Ọ̀gbẹ́ni Abiodun Adegoke, jẹ́ èké àti pé kò ní ìdí, wọ́n sọ pé ìṣẹ̀lẹ̀ tó ṣẹlẹ̀ nígbà tó mú àwọn akẹ́kọ̀ọ́ mẹ́rin tó ti ń tẹ́tẹ́ ní ilé ìwé wáyé ní ọjọ́ kejìdínlọ́gbọ̀n oṣù karùn-ún ọdún 2025, nígbà tí olùkọ́ náà kú ní ọjọ́ kẹrin oṣù kọkànlá ọdún 2025.

Ìjọba Ìpínlẹ̀ Oyo àti ìdílé Ẹ̀kọ́ ní Ìpínlẹ̀ Oyo bá ìdílé òkú náà kẹ́dùn, wọ́n gbàdúrà fún ìsinmi ẹ̀mí rẹ̀, wọ́n sì tún kìlọ̀ fún gbogbo ènìyàn láti ṣọ́ra fún àwọn ìròyìn èké.

Olayiwola, nígbà tó ń sọ̀rọ̀ lẹ́yìn ìpàdé àwọn olùnímọ̀ràn ìdílé ẹ̀kọ́ ní ìpínlẹ̀ náà, tí wọ́n ṣe ní yàrá ìpàdé ti Ilé-iṣẹ́ Ẹ̀kọ́, Sáyẹ́ǹsì àti Ìmọ̀ Ẹ̀rọ, sọ pé ìwádìí ilé-iṣẹ́ náà láti ilé-ìwé náà fihàn pé àwọn akẹ́kọ̀ọ́ kò lù òkú náà.

Ó sọ pé bó tilẹ̀ jẹ́ pé òótọ́ ni pé àwọn akẹ́kọ̀ọ́ mẹ́rin tó ti kú, Ọ̀gbẹ́ni Adegoke mú tẹ́tẹ́ ní ilé ìwé, àwọn akẹ́kọ̀ọ́ kò lù ú, ṣùgbọ́n ó yọ apá kan kúrò nígbà tó ń gbìyànjú láti lu ọ̀kan lára ​​àwọn tó jẹ̀bi náà.

Ó fi kún un pé olùkọ́ náà gbìyànjú láti tọ́jú apá tó ṣẹ́kù nípasẹ̀ onímọ̀ nípa egungun àti ilé ìwòsàn àdáni, ṣùgbọ́n wọ́n wá rí i lẹ́yìn náà pé ó ní àrùn jẹjẹrẹ egungun àti pé ó ti wà ní ìpele 4.

Ó kìlọ̀ fún àwọn oníròyìn àti àwọn olùgbé ìpínlẹ̀ náà láti ṣọ́ra fún ìròyìn èké, ó sọ pé gbogbo ènìyàn gbọ́dọ̀ ṣọ́ra nípa ìròyìn tí a kò tíì fìdí rẹ̀ múlẹ̀.

Nígbà tí ó ń sọ̀rọ̀ tẹ́lẹ̀, Olórí Ilé-ẹ̀kọ́ Gíga Soun, Ọ̀gbẹ́ni Adeyinka, sọ pé wọ́n ròyìn ìṣẹ̀lẹ̀ náà ní àṣìṣe, ó fi kún un pé Adegoke, olùkọ́ tó jẹ́ olùfọkànsìn, kú lẹ́yìn tí ó ti ní àrùn jẹjẹrẹ egungun, èyí tí wọ́n ṣe àyẹ̀wò rẹ̀ ní ìgbà díẹ̀, kì í ṣe nítorí pé àwọn akẹ́kọ̀ọ́ ní ilé-ẹ̀kọ́ náà lù ú.

Bákan náà, alága NUT, Oladimeji, tako ìròyìn èké náà, èyí tí ó sọ pé ó lè dẹ́rù ba àwọn olùkọ́ tó ń ṣiṣẹ́ kára, ó sọ pé ìṣẹ̀lẹ̀ tó ṣẹlẹ̀ ní ọjọ́ kejìdínlọ́gbọ̀n oṣù karùn-ún ọdún 2025, kò tíì ṣẹlẹ̀ sí ẹgbẹ́ òṣìṣẹ́, nítorí pé àwọn akẹ́kọ̀ọ́ kò lù olùkọ́ náà ní ìtàgé.

Ó ṣàlàyé pé NUT ló dá sí ọ̀ràn Adegoke nígbà tí wọ́n ní láti gba owó fún ìtọ́jú rẹ̀, ó sì tún sọ pé NUT àti àwọn ẹlòmíràn kó nǹkan bí N2 mílíọ̀nù jọ fún ìtọ́jú olùkọ́ náà, wọ́n sì tún lọ bẹ̀ ẹ́ wò.

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment