Lamido Halẹ̀ Pé Òun Máa Lọ Sí Ilé Ẹjọ́ Lórí Fọ́ọ̀mù Alága Ẹgbẹ́ PDP
Lamido, tí ó lọ sí Ilé-iṣẹ́ Àpapọ̀ ti Ẹgbẹ́ PDP ní Abuja ní Ọjọ́ Aje (Monday) láti gba fọ́ọ̀mù ìdíje, fi ìwúkẹ́kẹ́ hàn pé Akọ̀wé Ìṣètò ti Orílẹ̀-èdè kò mọ iye fọ́ọ̀mù tí wọ́n tẹ̀ jáde tàbí èyí tí wọ́n pèsè fún títà.
Lamido sọ gbangba pé: “Bí n kò bá lè rí fọ́ọ̀mù náà gbà, màá lọ sí ilé ẹjọ́. Ó rọrùn.”
Ilé-iṣẹ́ ìròyìn TVC NEWS ròyìn pé ó wó àwọn ìròyìn tí ó sọ pé wọ́n ti fọwọ́ sí Alákòóso Àgbà tẹ́lẹ̀, Kabiru Turaki, gẹ́gẹ́ bí olùdíje ìfọwọ́sí fún ipò alága lulẹ̀, ó sì tẹnu mọ́ ọn pé kò sí ìgbìmọ̀ tí ó tọ́ tí ó wáyé láàárín agbègbè òṣèlú òun.
Ó ní: “Ìfọwọ́sí? Tó bá jẹ́ pé ìgbìmọ̀ wà, ìfọwọ́sí lè wà. Ṣùgbọ́n tí kò bá sí ìgbìmọ̀, a kò wà ní ìṣọ̀kan nínú ìgbìmọ̀. Agbègbè tí mo ti wá kò pàdé rárá.”
Gómìnà tẹ́lẹ̀ náà ṣàlàyé pé ìpàdé àwọn tó jẹ́ olùgbélẹ̀rù ẹgbẹ́ PDP ní Àríwá Ìwọ̀ Oòrùn tí wọ́n kọ́kọ́ ṣètò rẹ̀ fún Ọjọ́rú ni wọ́n tètè mú wá síwájú nígbà tí wọ́n tún ṣètò ìpàdé mìíràn fún Ọjọ́ Ìṣẹ́gun, èyí tí ó dènà agbègbè náà láti dé inú àpapọ̀ èrò kan.
Lamido tẹnu mọ́ ọn pé ẹgbẹ́ PDP gbọ́dọ̀ padà sí ìfọ̀kànbalẹ̀ àti títẹ̀lé ìlànà ìṣètò rẹ̀, tí ó bá fẹ́ rí àṣeyọrí nínú àwọn ìdìbò ọjọ́ iwájú.
Ó béèrè pé: “Ẹgbẹ́ PDP gbọ́dọ̀ lè tò ilé ara rẹ̀ – láti ṣàkóso ẹgbẹ́ náà lórí ìlànà àti ìṣètò rẹ̀. Ọ̀nà kan ṣoṣo tí a lè gbà borí ni nípa nínú ẹgbẹ́ tí ó ní ìfọ̀kànbalẹ̀. Bí a kò bá tò ẹgbẹ́ náà, báwo ni a ṣe lè borí nínú ìdìbò?”
Ó tún wó àwọn àròsọ tí ó sọ pé àwọn gómìnà kò fọwọ́ sí ìgbìyànjú òun nítorí ìbáṣepọ̀ rẹ̀ pẹ̀lú ẹgbẹ́ African Democratic Congress (ADC) lulẹ̀.
Ó ní: “Wọ́n bá mi níbẹ̀ nínú ẹgbẹ́ PDP, nítorí Ọlọ́run. Gbogbo wọn ni wọ́n bá mi nínú PDP. Níbo ni wọ́n wà ní ọdún 1998? Níbo ni wọ́n wà nígbà tí a jà fún ẹgbẹ́ náà láàárín ọdún 25 sẹ́yìn?”
Ní àkókò yìí, ó dà bíi pé ìdààmú ń wáyé láàárín àwọn olórí ẹgbẹ́ náà, nítorí Akọ̀wé Ìṣètò ti Orílẹ̀-èdè, Umar Bature, àti Akọ̀wé Orílẹ̀-èdè, Senator Samuel Anyanwu, méjèèjì ni wọ́n sọ pé àwọn kò mọ̀ nípa àwọn ìṣètò ìpàdé tí ó ń lọ lọ́wọ́, títí kan títà fọ́ọ̀mù ìdíje.
Ìgbìmọ̀ Tó Ń Ṣètò Àpéjọ Orílẹ̀-èdè (NCOC), tí Gómìnà Ìpínlẹ̀ Adamawa, Ahmadu Fintiri, jẹ́ alága rẹ̀, tún ti kéde ìdádúró fún dídán àwọn olùdíje wò tí wọ́n kọ́kọ́ ṣètò fún Ọjọ́ Ìṣẹ́gun (Tuesday), wọ́n sì fi “àwọn ipò tí a kò lè rí tẹ́lẹ̀” ṣe ìdí rẹ̀.
Fintiri sọ pé wọ́n máa kéde ọjọ́ tuntun fún dídán náà láìpẹ́.
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua

