Ilé Ẹ̀wọ̀n Kuje Dá Àwọn Ẹlẹ́wọ̀n Méje Lẹ́kọ̀ọ́

Nínú ìgbésẹ̀ kan tí ó fi ìfaramọ́ Ìjọba Àpapọ̀ hàn sí ìmúgbéléwọ̀n àti ìtúnlò àwọn ọmọ ẹwọ̀n sí àwùjọ, Dr. Olubunmi Tunji-Ojo, Mínísítà fún Ọ̀rọ̀ Aáfin, kéde pé Ilé Ẹwọ̀n Kuje ti mú àwọn àjùwé olùkọ́ méje (seven inmate graduates) jáde pẹ̀lú àṣeyọrí.

Gẹ́gẹ́ bí àlàyé tí wọ́n pín lórí X handle ti Mínísítà náà, ó sọ pé wọ́n ṣàṣeyọrí èyí nínú ọdún 2025 nìkan, gẹ́gẹ́ bí apá kan àṣẹ Nigerian Correctional Centre láti pèsè àyíká tí ó rọrùn fún ẹ̀kọ́ àti ìgbéléwọ̀n.

Ó kọ̀wé pé: “Nínú ọdún 2025 nìkan, Ilé Ẹwọ̀n Kuje ti mú àwọn àjùwé olùkọ́ 7 jáde gẹ́gẹ́ bí apá kan àṣẹ rẹ̀ láti pèsè àyíká tí ó rọrùn fún ẹ̀kọ́ àti ìgbéléwọ̀n.

“Títí di òní, ó ti mú ẹnì kan tí ó gba PhD àti àwọn ọmọ ilé-ẹ̀kọ́ gíga Masters 6 jáde. Pẹ̀lú, àwọn ọmọ ilé-ẹ̀kọ́ gíga 5 mìíràn yóò kàwé gba ìwé-ẹ̀rí ní ọdún yìí.

“Ilé ẹ̀wọ̀n náà ti mú àwọn ọmọ ilé-ẹ̀kọ́ gíga 45 jáde, pẹ̀lú àwọn ọmọ ẹwọ̀n 95 tí wọ́n ń kẹ́kọ̀ọ́ lọ́wọ́lọ́wọ́ fún NABTEB, pẹ̀lú àwọn ọmọ ẹwọ̀n 95 mìíràn tí wọ́n forúkọ sílẹ̀ fún NECO.

“Ó yẹ fún ìyìn láti rí i pé ilé-iṣẹ́ aládàáni àti àwọn àjọ àwùjọ aráàlú bíi Nigeria Bar Association (NBA) ń fọwọ́sowọ́pọ̀ pẹ̀lú ìjọba láti fún àwọn ọmọ ẹwọ̀n ní ìgbésí ayé tuntun.”

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment