Amotekun group

Àwọn ọlọ́pàá mú ọ̀pọ̀ ọmọ ẹgbẹ́ Amotekun, àwọn ọ̀tẹlẹ̀múyẹ́ ní Osun

Nǹkan bíi àwọn òṣìṣẹ́ márùndínlọ́gbọ̀n (25) ti Ẹ̀ṣọ́ Amọ̀tẹ́kùn ni Agbájọ Ọlọ́pàá Nàìjíríà ti mú ní Ìpínlẹ̀ Osun.

Nípa bẹ́ẹ̀, àwọn ọlọ́pàá tún ti pa àwọn ibùdó iṣẹ́ àwọn ẹ̀ṣọ́ ààbò ní Osogbo àti Ile-Ife mọ́.

Ìṣẹ̀lẹ̀ yìí wáyé nítorí ẹ̀sùn pípa àwọn ọmọ ìlú Akinlalu mẹ́rin, pẹ̀lú àwọn ọmọ ìyá mẹ́ta, láìpẹ́ yìí láti ọwọ́ àwọn òṣìṣẹ́ Amọ̀tẹ́kùn.

Ìwádìí fi hàn pé wọ́n mú àwọn òṣìṣẹ́ náà nígbà tí Ọlọ́pàá gbógun ti ibùdó iṣẹ́ Amọ̀tẹ́kùn ní Oke-Fia ní Osogbo ní Ọjọ́ Ìṣẹ́gun (Wednesday) ìrọ̀lẹ́.

Yusuf Idowu, Olùbánisọ̀rọ̀ Ẹ̀ṣọ́ Amọ̀tẹ́kùn ní ìpínlẹ̀ náà, fìdí ìṣẹ̀lẹ̀ náà múlẹ̀. Ó sọ pé àwọn ọlọ́pàá tún mú nǹkan bíi àwọn òṣìṣẹ́ márùn-ún ní Ife, agbègbè tí ìṣẹ̀lẹ̀ ìpànìyàn náà ti wáyé ní ọ̀sẹ̀ tó kọjá.

Síbẹ̀síbẹ̀, nínú gbólóhùn kan tí Abiodun Ojelabi, Olùbánisọ̀rọ̀ Ọlọ́pàá gbé jáde, Àṣẹ náà fìdí rẹ̀ múlẹ̀ pé àwọn tí wọ́n ti fura sí márùn-ún ni wọ́n ti mú níbámu pẹ̀lú àwọn ìpànìyàn náà, nígbà tí ìgbìyànjú ń lọ lọ́wọ́ láti mú àwọn ọmọ ẹgbẹ́ Corps mìíràn tí wọ́n ṣì ń sá kiri.

Abiodun Ojelabi tún ṣí i payá pé Adekunle Omoyele, Olùdarí Àgbà ti Amọ̀tẹ́kùn ní Ìpínlẹ̀ náà, kò tíì gbọ́ ìpè ọlọ́pàá lórí ọ̀rọ̀ náà.

Ó fi kún un pé Olùṣàkóso Àgbà Ọlọ́pàá (Inspector-General of Police) ti pa àṣẹ fún àwọn olùwádìí àkànṣe (IRT-FID) ti Ẹ̀ka Ìmọ̀ Ìfòyèsì Àgbájọ Ọlọ́pàá (Force Intelligence Department) láti gba ẹjọ́ náà.

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment