Fífàyègba Òfin Fèrèsé Ọkọ̀ Dúdú Tí Wọ́n Ń Fi Ṣiṣẹ́ Dúró Fún Ìgbà Díẹ̀ Nítorí Àṣẹ Ilé Ẹjọ́ – Ọlọ́pàá
Agbájọ Ọlọ́pàá Nàìjíríà (Nigeria Police Force) sọ ní Ọjọ́ Ìṣẹ́gun (Wednesday) pé wọ́n ti dá lílò ìwé àṣẹ fèrèsé ọkọ̀ dúdú (tinted glass permit) dúró fún ìgbà díẹ̀ lẹ́yìn tí àṣẹ ilé ẹjọ́ kan ti dádúró gbogbo ìgbésẹ̀ náà.
SP Josephine Adeh, Agbẹnusọ fún Àṣẹ Ọlọ́pàá Agbègbè Olú-ìlú Ìjọba Àpapọ̀ (FCT), ni ó ṣí èyí payá nígbà ìfọ̀rọ̀wánilẹ́nuwò rẹ̀ lórí Africa Independent Television (AIT).
Ó sọ pé ìpinnu láti dá lílò òfin náà dúró wáyé lẹ́yìn tí ọlọ́pàá ti gba àṣẹ ilé ẹjọ́ náà ní ìfọwọ́sí.
Adeh sọ pé: “Ìsọfúnni tí ó dé ọ̀dọ̀ mi láti ọ́fíìsì PRO (Public Relations Officer) ni pé a ti gba àṣẹ náà, a ti sì dá lílò ìwé àṣẹ fèrèsé ọkọ̀ dúdú dúró fún ìgbà díẹ̀ títí di ìgbà tí ilé ẹjọ́ yóò fi gbé ìdájọ́ jáde.”
Nígbà tí ó fi hàn pé ìtọ́nisọ́nà láti dá lílò òfin náà dúró yóò wà ní ipò títí di ìgbà tí ìdájọ́ lórí ọ̀rọ̀ náà bá ti wáyé, Adeh sọ pé: “A ń dúró de ìdájọ́ náà. A kò lòdì sí àwọn ilé ẹjọ́, a ó sì máa dúró títí di ìgbà tí a bá gbọ́ ìdájọ́ kan.”
Nígbà tí ó ń sọ̀rọ̀ lórí àwọn àníyàn gbogbo ènìyàn nípa ète òfin fèrèsé ọkọ̀ dúdú náà, Adeh ṣàlàyé pé wọ́n fi òfin náà sílẹ̀ fún ìdí àbò, ó sì tọ́ka sí i pé àwọn ìwà ọ̀daràn kan ti wáyé nípa lílo àwọn ọkọ̀ tí fèrèsé wọn dúdú tàbí ṣókùnkùn.
Ó sọ pé: “Òfin náà kì í ṣe àwa la ṣe é. Àwa ni àwọn olùfipá-mú-ṣe. Ètò yìí dá lórí àbò fúnra rẹ̀. Àwọn ọ̀daràn kan ti ń lo àwọn ọkọ̀ tí fèrèsé wọn dúdú láti dúnàdúrà, èyí sì mú kí ó ṣòro fún àwọn olùfipá-mú-ṣe láti dá àwọn ọ̀daràn mọ̀.”
Ó ta àwọn ẹ̀sùn nù pé a dá ètò náà sílẹ̀ fún èrè owó, ó sì tọ́ka sí i pé gbogbo owó tí wọ́n san fún ìwé àṣẹ fèrèsé ọkọ̀ dúdú ni wọ́n san tààrà sí Àkántì Ẹyọ Kan ti Ìṣúra Ìjọba Àpapọ̀ (TSA), kì í ṣe sí ọ̀dọ̀ ọlọ́pàá.
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua

