Ọlọ́pàá Mú Afurasi Ọmọ Ẹgbẹ́ Òkùnkùn Mẹ́rin Lẹ́yìn Ìjà Ní Àdúgbò Kan Ní Anambra
Àjọ Ọlọ́pàá ní Ìpínlẹ̀ Anambra ti mú àwọn ọmọ ẹgbẹ́ òkùnkùn mẹ́rin lẹ́yìn ìjà àjàjàkú tí ó wáyé ní Nsugbe, ní Agbègbè Ìjọba Ìbílẹ̀ Anambra East. Ìṣẹ́ṣíṣe náà wáyé pẹ̀lú àjọṣepọ̀ ẹgbẹ́ olùṣọ́ àdúgbò.
Agbẹnusọ fún Ọlọ́pàá, SP Tochukwu Ikenga, sọ pé àwọn tí a fura sí náà ni a rí tí wọ́n ń kọ lu ara wọn pẹ̀lú òbúkò, ìgò tí ó fọ́, àádá, àti àwọn ohun ìjà tí ó léwu mìíràn lẹ́yìn Ilé-ẹ̀kọ́ Nwafor Orizu fún Ẹ̀kọ́ ní Nsugbe.
Gẹ́gẹ́ bí ó ti sọ, ìdáhùn àtọ̀dọ̀ àwọn ọlọ́pàá àti àwọn olùṣọ́ àdúgbò yọrí sí mímú àwọn tí a fura sí náà, nígbà tí àwọn yòókù sá lọ sínú igbó.
Ikenga fi hàn pé ọ̀kan lára àwọn tí a fura sí náà, David Chukwuma, ní àwọn ọgbẹ́ òbúkò nígbà ìjà náà. Ó ti gba ìtọ́jú ìṣègùn, ó sì ń dáhùn sí ìtọ́jú.
“Àwọn tí a fura sí náà ti jẹ́wọ́ pé àwọn jẹ́ ọmọ ẹgbẹ́ ìpanilẹ́rù ti AYES confraternity. Ọ̀rọ̀ náà wà lábẹ́ ìwádìí, nígbà tí a ń gbìyànjú láti mú àwọn ọmọ ẹgbẹ́ òkùnkùn tí ó sá lọ,” ni ó sọ.
Ní báyìí, Kọmísọ́ná Ọlọ́pàá Ìpínlẹ̀, Ikioye Orutugu, tún fi ìdánilójú fún àwọn olùgbé pé àjọ náà wà ní ìgbàgbọ́ láti bá ìwà ọmọ ẹgbẹ́ òkùnkùn àti àwọn ìwà-ọ̀daràn gbígbóná mìíràn jà ní Anambra.
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua

