NCAA sọ pé kò sí ẹ̀rí kankan lòdì sí olùrànlọ́wọ́ awakọ̀ Air Peace nínú ìṣẹ̀lẹ̀ Port Harcourt

Last Updated: September 14, 2025By Tags: , ,

Ajọ to n mojuto ọkọ ofurufu ilu Naijiria (NCAA), dá ìdájọ́ rẹ̀ láre ní Ọjọ́ Àbámẹ́ta láti fọwọ́ sí David Bernard, kòròfáyìlọ̀ Air Peace, nínú ìṣẹ̀lẹ̀ ìyípadà ojú ọ̀nà ọkọ̀ òfuurufú ní Port Harcourt láìpẹ́, ó sì sọ pé ìwádìí inú rẹ̀ àti ìròyìn Ilé-iṣẹ́ Ìwádìí Ààbò Nàìjíríà (NSIB) kò fi ẹ̀sùn kan an.

Ní Oṣù Kéje Ọjọ́ Kẹtàlá, ọdún 2025, ọkọ̀ òfuurufú Air Peace kan yà kúrò lórí ojú ọ̀nà ọkọ̀ òfuurufú nígbà tí ó ń balẹ̀ ní Papa Òfuurufú Àgbáyé ti Port Harcourt.

NSIB, nínú ìwádìí ìbẹ̀rẹ̀ rẹ̀, fi hàn pé ọkọ̀ òfuurufú náà balẹ̀ ní ààdọ́rin-dín-lẹ́gbẹ̀ta-ó-dín-lẹ́gbẹ̀rin (2,264) mítà láti ìbẹ̀rẹ̀ ojú ọ̀nà ọkọ̀ òfuurufú, ó kọjá agbègbè ìbálẹ̀ tí a dámọ̀ràn, ó sì wá dúró ní igba ó lé mẹ́sàn-án (209) mítà sínú ibi ọ̀nà tí ó mọ́.

Àwọn òṣìṣẹ́ ọkọ̀ òfuurufú náà àti àwọn atukọ̀ ọkọ̀ òfuurufú náà ti sẹ èsì ìdánwò náà, NCAA, nínú ìpàdé X kan, sọ pé ó tẹ̀lé àwọn ìlànà tí ó tọ́ gẹ́gẹ́ bí àwọn òtítọ́ àti ìwádìí inú tí ó wà.

Olùdarí Ọ̀rọ̀ Àwọn Aráàlú àti Ààbò Àwọn Oníbàárà ní NCAA, Michael Achimugu, sọ pé: “Mo kẹ́kọ̀ọ́ lánàá pé a ń dá NCAA lẹ́bi fún fífún kòròfáyìlọ̀ náà ní ìgbàgbọ́. Ṣùgbọ́n nípa àwọn àwárí inú NCAA àti ìròyìn ìbẹ̀rẹ̀ NSIB, a kò rí kòròfáyìlọ̀ náà pé ó jẹ̀bi.

“Lótìítọ́, ó fún balóògùn ní ìmọ̀ràn láti yí ọ̀nà padà, èyí tí balóògùn kò gbọ́. Níwọ̀n bí ó ti rí bẹ́ẹ̀, a gbà gbọ́ pé kò tọ́ láti dá ẹnikẹ́ni dúró fún ọdún kan nígbà tí ìwádìí bá ń bá a lọ bí kò bá sí ẹ̀rí ìwà burúkú.

“Mo ti bá NSIB sọ̀rọ̀, mo sì ti bá àwọn ẹgbẹ́ wọn sọ̀rọ̀, ṣùgbọ́n mo ṣì ń retí ìdáhùn àtúnwò gbogbo rẹ̀.”

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment