Burkina Faso Fagilé Owó Ìwé Àṣẹ Wíwọlé fún Gbogbo Ọmọ Orílẹ̀-èdè Áfíríkà
Burkina Faso ti di ibi tí ó jẹ́ ọ̀fẹ́ láti bẹ̀wò sí fún gbogbo àwọn ọmọ orílẹ̀-èdè Áfíríkà. Ouagadougou sọ pé ó fagilé owó lórí ìwé àṣẹ wíwọlé fún àwọn ará ìlú kọjá gbogbo àgbáyé.
Àwọn ènìyàn Áfíríkà tí wọ́n bá fẹ́ láti bẹ Burkina Faso wò, ohun kan ṣoṣo tí ó yẹ kí wọ́n ṣe ni láti fi ẹ̀rọ-ayélujára kún fọ́ọ̀mù àti láti ní ìwé béèrè wọn tí a fọwọ́ sí.
Títí di ìsinsìnyìí, ìwé àṣẹ wíwọlé fún arìnrìnàjò kan jẹ́ dọ́là kan tí ó dín díẹ̀ sí àádọ́ta ($100) (ẹgbẹ̀rún-lọ́nà àádọ́ta-lé-ẹgbẹ̀ẹ́dọ́gbọ̀n (55,000) fáránǹkì CFA), nígbà tí ìwé àṣẹ wíwọlé fún oníṣòwò jẹ́ nǹkan bíi dọ́là ọgọ́fà-lé-lẹ́ẹ̀dẹ́gbẹ̀ta ($165) (ẹgbẹ̀rún-lọ́nà Mẹ́tàdínlọ́gbọ̀n-lé-ẹgbẹ̀ẹ́dọ́gbọ̀n (93,500) fáránǹkì CFA).
Mínísítà fún Ààbò ti orílẹ̀-èdè náà, Mahamadou Sana, sọ pé ìgbésẹ̀ náà ni a ṣe láti fún àwọn ìdè àbúrò tí ó ti pẹ́ ti wà lágbára sí i láàárín àwọn ènìyàn Áfíríkà, gẹ́gẹ́ bí apá kan ètò ìgbékalẹ̀ kan tí ó ní í ṣe pẹ̀lú gbogbo Áfíríkà ti ààrẹ fún ìgbà díẹ̀, Ibrahim Traoré.
Sana sọ pé ìgbésẹ̀ náà yóò tún ran àwọn arìnrìnàjò lọ́wọ́ láti bẹ orílẹ̀-èdè ìwọ̀ oòrùn Áfíríkà náà wò, yóò gbée àṣà àwọn ará Burkina Faso lárugẹ, yóò sì mú ìfarahàn Burkina Faso ní òkèèrè dára sí i.
Ṣùgbọ́n Sana tẹnu mọ́ ọn pé ọ̀fẹ́ kò túmọ̀ sí pé a yọ ọ́ kúrò. Bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé àwọn ará Áfíríkà kò ní láti sanwó fún ìwé àṣẹ wíwọlé wọn mọ́, a kò tíì fagilé àwọn ìwé àṣẹ wíwọlé, àwọn àlejò sì ṣì ní láti gba ìwé àṣẹ tí ó wúlò kí wọn tó lè wọ orílẹ̀-èdè náà.
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua

