Ọmọ Ogun Gbà Àwọn Mẹ́tàdínlógún (17) tí wọ́n jígbé Lẹ́bàá Ọ̀nà Obajana–Lokoja ní Ìpínlẹ̀ Kogi
Àwọn ọmọ ogun ti Ẹgbẹ́ Kẹtàlá ti Ilé-iṣẹ́ Ọmọ Ogun Nàìjíríà, pẹ̀lú ìfọwọ́sowọ́pọ̀ àwọn àpapọ̀ ológun àti àwọn ẹgbẹ́ ológun ìbílẹ̀, ti gba àwọn tí wọ́n jí gbé mẹ́tàdínlógún (17), títí kan àwọn àgbàlagbà mẹ́tàlá (13) àti àwọn ọmọdé mẹ́rin (4), lọ́wọ́ àwọn ọlọ́ṣà ní Ìpínlẹ̀ Kogi.
Gẹ́gẹ́ bí gbólóhùn kan láti ọ̀dọ̀ Lieutenant Hassan Abdullahi, iṣẹ́ gbígbàlà náà jẹ́ apá kan ìgbìyànjú láti sọ ìpínlẹ̀ náà di mímọ́ kúrò nínú ìwà ọlọ́ṣà àti àwọn ìwà ọ̀daràn.
Ìṣẹ̀lẹ̀ náà ṣẹlẹ̀ ní Oṣù Kẹsàn-án Ọjọ́ Kẹwàá, ọdún 2025, nígbà tí àwọn ọmọ ogun ní Ibùdó Ìṣọ́ Apata gba ìròyìn ìjínigbé ní Abúlé Opamaru lẹ́bàá Ọ̀nà Obajana–Lokoja. A jí àwọn tí wọ́n fara pa náà, tí wọ́n ń rìnrìn àjò nínú bọ́ọ̀sì tí ó gba ènìyàn mẹ́tàdínlógún láti Ìpínlẹ̀ Osun sí Abuja, gbé kí àwọn Ọmọ Ogun tó dé.
Gbólóhùn náà sọ pé ibùdó ìṣọ́ náà, tí ẹgbẹ́ Ìdáhùn-Yára ti ẹgbẹ́ ológun náà ti fi agbára kún un, yára lọ sí ibi ìṣẹ̀lẹ̀ náà wọ́n sì bá bọ́ọ̀sì náà nílẹ̀ láìsí ẹnikẹ́ni nínú rẹ̀. Àwọn ọmọ ogun náà tẹ̀ lé àwọn ẹsẹ̀ àwọn ajínigbé náà lọ sí Abúlé Wuro ní Agbègbè Ìjọba Ìbílẹ̀ Adavi, níbi tí wọ́n ti bá àwọn ọ̀daràn náà jagun.
“Wọ́n fi agbára ìbọn àwọn ọmọ ogun tí ó ga jù wọ́n lọ borí wọn, àwọn ọ̀daràn náà sì fi gbogbo àwọn èrò mẹ́tàdínlógún (17) tí wọ́n jí gbé sílẹ̀, wọ́n sì sá lọ sínú igbó pẹ̀lú àwọn ọgbẹ́ ìbọn,” ni Abdullahi sọ.
A gbé àwọn tí wọ́n fara pa náà lọ sí Ilé-ìwòsàn ti Ẹgbẹ́ Ọmọ Ogun Kẹtàlá fún ìtọ́jú àkọ́kọ́ àti ìdápadà.
Ilé-iṣẹ́ Ọmọ Ogun Nàìjíríà tún fi ìdí rẹ̀ múlẹ̀ fún àwọn ènìyàn pé ó ṣetán láti dá ààbò bo ìyè àti ohun ìní, ó sì rọ àwọn aráàlú láti máa fi àwọn ìròyìn tí ó wúlò ránṣẹ́ láti ran àwọn iṣẹ́-ṣíṣe ológun lọ́wọ́.
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua

