Super Falcon group photo before the match against Zambia - X@KwalityKontentt

Àwọn Super Falcons Sọ́ Zambia Dí Eran Ọ̀yà

Last Updated: July 18, 2025By Tags: , , ,

Àwọn Super Falcons ṣẹ́gun Zambia, wọ́n sì dé ìpele àbọ̀-òpin WAFCON

Super Falcon Nàìjíríà ṣe àṣeyọrí ńlá láti borí Zambia 5-0 nínú ìfẹsẹ̀wọnsẹ̀ ìdámẹ́rin ìdíje ife ẹ̀yẹ orílẹ̀-èdè Áfríkà fún àwọn obìnrin ní Casablanca ní ìrọ̀lẹ́ ọjọ́ Ẹtì pẹ̀lú àṣeyọrí àgbàyanu tí ó rán àwọn aṣẹ́gun ìgbà mẹ́sàn-án lọ sí ìlàjì-òpin tí ó sì fi àwọn ọmọ Zambia tí wọ́n ń bẹ̀rù tẹ́lẹ̀ sílẹ̀ tí wọ́n ń lọ sílé.

Ìṣe àti àbájáde eré náà mú àwọn ará Áfíríkà hára-gágá, nítorí pé àwọn ọmọ Zambia, tí wọ́n ti fi agbára, òye àti àfojúsùn àgbàyanu hàn nínú àwọn eré mẹ́ta wọ́n tẹ́lẹ̀, ni wọ́n borí pátápátá tí wọ́n sì fi wọ́n sílẹ̀ láìní agbára kankan ní kété tí àkókò ìsinmi dé.

Falcons dunuu goolu won - NFF

Falcons dunuu goolu won – NFF

Olùdáàbòbò Osinachi Ohale, tí ó gbá bọ́ọ̀lù nígbà tí Super Falcons ṣẹ́gun àwọn ọmọ Zambia 6-0 nínú ìdíje àgbáyé ní Nàmíbíà ní ọdún mọ́kànlá sẹ́yìn, gòkè ju gbogbo àwọn yòókù lọ láti fi ọ̀nà ọgbọ́n gbá bóòlù náà pẹ̀lú orí rẹ̀, ó sì rán asole lọ sí ọ̀nà tí kò tọ́, láti inú ẹ̀ṣẹ̀ tí Esther Okoronkwo gbá, pẹ̀lú ìṣẹ́jú ọgọ́rùn-ún péré tí wọ́n fi gbá bóòlù náà.

Àwọn ọmọbìnrin Nàìjíríà, àti fún ìdí rere, ṣe ayẹyẹ náà pẹ̀lú ìdùnnú, àti láti ìgbà náà lọ wọn kò wo ẹ̀yìn mọ́.

Wọ́n rọ́ àwọn ọmọ Zambia lójú láti ẹ̀gbẹ́ àti àárín pápá, kódà nígbà tí àwọn ọmọ Zambia rí góòlù, ní ìṣẹ́jú 21 àti 30, agbófinró Chiamaka Nnadozie àti àwọn ọmọ ogun ilẹ̀ rẹ̀ tó wà ní ẹ̀yìn bojú tó nǹkan.

Nàìjíríà gba góòlù kejì tí ó yẹ fún wọn ní ìṣẹ́jú kẹtàlélọ́gbọ́n, ó sì jẹ́ ìṣeré àràmàǹdà. Echegini fi ipá gba bọ́ọ̀lù náà ní àárín, ó rí Ashleigh Plumptre, tó wá rí ọ̀gá rẹ̀.

Ajibade gbé bóòlù náà wọ inú àlàfo, Okoronkwo sì rọra fi àyà pa á, ó sì yára gbé bóòlù náà lọ síbi tó jìnnà jù lọ.

Ní ìdajì kejì, Nàìjíríà kò ní láti ṣe púpọ̀ àyàfi kí wọ́n túbọ̀ sọ agbára Barbra Banda àti Rachael Kundananji di aláìlágbára, èyí tí wọ́n ṣe lọ́nà tó gbéṣẹ́, tí wọ́n sì tún fi àwọn góòlù kún un.

Agbaboolu eyin nii Tosin Demehin gba goolu pẹlu ori lati inu bọọlu ti o ku ni apa ọtun, ati Ijamilusi, ti o ṣe akoko rẹ daradara, ti sopọ mọ igbasilẹ lati Ajibade lati gba goolu karun ti Naijiria.

Amule Nigeria Pelu agbaboolu Eyin nii n yayo goolu won

Amule Nigeria Pelu agbaboolu Eyin nii n yayo goolu won X@9ja

Àbájáde eré náà tẹnu mọ́ òtítọ́ náà pé àwọn ọmọ Zambia ṣì ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ láti kọ́ láti wà ní ipò àkọ́kọ́ nínú bọ́ọ̀lù obìnrin ti Áfíríkà, àti pé bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé Super Falcons lè máa fi nǹkan rọrùn nígbà mìíràn sí àwọn ọ̀tá wọn, ìgbóná àti ìta wọn wà ní ipò tí ó léwu bíi ti tẹ́lẹ̀.

Ní ìpele ìparí, Nàìjíríà yóò kojú ẹni tí ó bá borí nínú ìdíje ìdámẹ́rin ìpele ìparí tí ó wáyé ní ọjọ́ Sátidé láàrin àwọn tí ó gba ife ẹ̀yẹ náà South Africa àti Senegal.

Kò yani lẹ́nu pé, ọ̀gágun Rasheedat Ajibade ni wọ́n pè ní Obìnrin tó tayọ jù lọ nínú ìdíje náà, lẹ́yìn tó ṣe àbójútó ìparun ẹgbẹ́ agbábọ́ọ̀lù kan tí wọ́n tan ara wọn jẹ láti gbà pé àwọn ni ètò ilẹ̀ ayé tuntun.

Orísun: NFF

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment