Yunifásítì Àpapọ̀ ti Lafia "FULafia" fòfin de ayẹyẹ opin eko

Yunifásítì Àpapọ̀ ti Lafia “FULafia” fòfin de ayẹyẹ opin eko

Last Updated: August 14, 2025By Tags: , ,

Àwọn aláṣẹ Yunifásítì Àpapọ̀ ti Lafia, FULafia, ti fòfin de gbogbo ọ̀nà tí wọ́n fi ń yọ àwọn ọmọléèwé sílẹ̀ nígbà ayẹyẹ ìkéde ìkẹ́kọ̀ọ́yege (Sign out).

Èyí wáyé lẹ́yìn ìjàmbá ìbànújẹ́ àti ikú tó wáyé láìpẹ́ yìí, èyí tó ní àwọn keke oni taya meta nínú ní ilé ẹ̀kọ́ yunifásítì ní Lafia.

Àṣà ayẹyẹ ìfilọ́lẹ̀ jẹ́ ti àwọn akẹ́kọ̀ọ́ ọdún ìkẹyìn tí wọ́n máa ń fọwọ́ sí aṣọ àwọn ẹlẹgbẹ́ wọn tí wọ́n sì máa ń kópa nínú àwọn ìgbòkègbodò mìíràn láti fi òpin sí ìkẹ́kọ̀ọ́ wọn ní yunifásítì hàn.

Ìdánilẹ́kọ̀ọ́ náà sábà máa ń wáyé lẹ́yìn tí àwọn akẹ́kọ̀ọ́ bá ti ṣe ìdánwò ìkẹyìn ni ile eko won.

Atẹjade kan ti Olùforúkọsílẹ̀ FULafia, Malam Nuradeen Abdu, sọ wípé láti lè rí ààbò àwọn akẹ́kọ̀ọ́, àwọn olùdarí ti fòfin de ayẹyẹ ìforúkọsílẹ̀ fún àwọn akẹ́kọ̀ọ́ ọdún ìkẹyìn.

“Ìdarí FULafia kò gbà kí ó máa wáyé ní ẹnu ọ̀nà ilé-ẹ̀kọ́ gíga ti Yunifásítì náà.

Ìkéde náà sọ wípé àwọn akẹ́kọ̀ọ́ ní láti ṣètò ayẹyẹ wọn nínú ilé-ìwé wọn.

Àkọlé náà tún sọ pé lílo àwọn ohun èlò tí ó ń sọ̀rọ̀ fún gbogbo ènìyàn lásìkò àwọn ayẹyẹ wọ̀nyí ⁇ ni a kà léèwọ̀ pátápátá ⁇ , tí ó fi kún un pé ⁇ àwọn akẹ́kọ̀ọ́ ni a tún kà léèwọ̀ pátápátá láti wakọ̀ tàbí kí wọ́n sáré káàkiri pẹ̀lú ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ lásìkò àwọn ayẹyẹ wọ̀nyí. ⁇

Ó kìlọ̀ pé bí ẹnikẹ́ni bá rú àwọn òfin wọ̀nyí, wọ́n á gbé ìgbésẹ̀ kíákíá láti fìyà jẹ ẹni tó bá rú òfin náà.

Ó rọ àwọn akẹ́kọ̀ọ́ láti fọwọ́ sowọ́ pọ̀ pẹ̀lú àwọn ìtọ́ni náà láti dènà àwọn jàǹbá mìíràn tó ṣeé yẹra fún àti láti rí i dájú pé ààbò gbogbo àwọn tó wà ní iléèwé náà wà.

Ìkéde náà tún fi kún un pé ààbò àwọn akẹ́kọ̀ọ́ jẹ́ ohun tó ṣe pàtàkì jùlọ fún yunifásítì náà, nítorí náà ó rọ gbogbo akẹ́kọ̀ọ́ láti tẹ̀lé òfin náà tàbí kí wọ́n dojú kọ àwọn àbájáde tó le jùlọ.

 

Orisun – Vanguard

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment