Wọ́n ti Mú Olórí ìjọba Mali Tẹ́lẹ̀, Maiga, Fún Àwọn Ẹ̀sùn Ìwà Ìbàjẹ́
Wọ́n ti mú alákòóso àgbà tẹ́lẹ̀ ti orílẹ̀-èdè Mali, Choguel Kokalla Maiga—òun ni olóṣèlú gíga tí ìjọba àwọn ọmọ ogun ti orílẹ̀-èdè náà mú láìpẹ́.
Wọ́n ṣe ìwádìí lẹ́nu ọ̀rọ̀ Maiga ní ìbẹ̀rẹ̀ oṣù yìí gẹ́gẹ́ bí apá kan ìwádìí lórí àwọn ẹ̀sùn lílo àwọn ohun-ìní ìjọba lọ́nà tí kò tọ́. Ni Ọjọ́ Ìṣẹ́gun, wọ́n mú un, wọ́n sì fi ẹ̀sùn ìwà ìbàjẹ́ kàn án.
Maiga ṣiṣẹ́ gẹ́gẹ́ bí alákòóso àgbà láti ọdún 2021 títí di ìgbà tí wọ́n lé e kúrò ní oṣù kẹwa, ọdún 2024, ní àwọn ọjọ́ díẹ̀ lẹ́yìn tí ó tako ìjọba náà fún dídúró ìdìbò. Ó tẹ̀síwájú láti tako ìjọba àwọn ọmọ ogun lẹ́yìn tí ó ti kúrò ní ipò.
Wọ́n mú alákòóso àgbà mìíràn, Moussa Mara, ni oṣù kẹjọ, ọjọ́ kìíní, nítorí àwọn ẹ̀sùn “bàjẹ́ orúkọ ìjọba” lẹ́yìn tí ó fi ìtìlẹ́yìn rẹ̀ hàn lórí Twitter fún àwọn olùtakò tí wọ́n ti fi sẹ́wọ̀n.
Àwọn olórí àwọn ọmọ ogun ti ń ṣàkóso Mali láti ìgbà tí ìjọba àwọn ọmọ ogun ti gba agbára ní ọdún 2020, tí wọ́n sì ṣe ìfìyàjẹ́ mìíràn ní ọdún tí ó tẹ̀lé e.
Ní oṣù kẹfà, wọ́n fi ọdún márùn-ún mìíràn kún agbára olórí orílẹ̀-èdè náà, Gẹ́nẹ́rà Assimi Goita, bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé ìjọba àwọn ọmọ ogun ti ṣe ìlérí tẹ́lẹ̀ láti padà sí ìṣàkóso àwọn ará ìlú ní oṣù kẹta, ọdún 2024. Ìgbésẹ̀ náà wáyé lẹ́yìn tí ìjọba àwọn ọmọ ogun ti tú àwọn ẹgbẹ́ òṣèlú ká ni oṣù karùn-ún.
Orisun – Africanews
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua