Kaduna-by-election buying

Wọ́n Mú Ọkùnrin kan Pẹ̀lú Owó ₦25m fún Ẹ̀sùn Ìdìbò Rírà ní Kaduna

Last Updated: August 16, 2025By Tags: ,

Àwọn òṣìṣẹ́ ààbò ní ìpínlẹ̀ Kaduna ti mú afurasí kan, pẹ̀lú owó tí ó tó ₦25 mílíọ̀nù tí wọ́n fi ẹ̀sùn kan pé ó jẹ́ fún ìdìbò rírà siwaju ìdìbò òní.

Nínú àtẹ̀jáde kan, agbẹnusọ fún Ìjọba Ọlọ́pàá ti ìpínlẹ̀ Kaduna, DSP Mansir Hassan, sọ pé afurasí náà, Shehu Patangi, ni a mú ní kútukútú òwúrọ̀ ojo Àbámẹ́ta ní ilé-ìgbé aládùúrà kan tí ó wà lẹ́bàá ọ̀nà Turunku ní agbègbè ìlú Kaduna, níbi tí wọ́n ti sọ pé ó n se ìṣàkóso ìpín owó fún rírà ìdìbò láti se ìlérí fún àwọn olùdìbò nínú ìdìbò ti agbègbè ìdìbò Chikun/Kajuru ti Ìjọba Àpapọ̀.

Àtẹ̀jáde náà fi hàn pé àpapọ̀ owó tí ó tó ₦25,963,000 ni wọ́n gbà lọ́wọ́ afurasí náà, tí wọ́n gbàgbọ́ pé ó jẹ́ fún láti sún àwọn olùdìbò láti se àjèjì sí ìlànà ìdìbò.

Gẹ́gẹ́ bí ọlọ́pàá se sọ, afurasí náà, nígbà tí wọ́n n se ìfọ̀rọ̀wánilẹ́nuwò fún un, jẹ́wọ́ ẹ̀sùn náà, ó sì bẹ̀bẹ̀ fún àánú.

Bákan náà, Kọmísọ́nà Ọlọ́pàá ti ìpínlẹ̀ Kaduna, Rabiu Muhammad, ti fi ìmoore rẹ̀ hàn fún àwọn ilé-iṣẹ́ àwọn ìlúgbà-ọkọ̀ mìíràn fún ìfọwọ́sowọ́pọ̀ wọn.

Ó kìlọ̀, pẹ̀lú ọ̀rọ̀ líle, pé ẹnikẹ́ni, láìka ipò wọn, tí a bá rí tí ó n gbìyànjú láti se àjèjì sí ìlànà ìdìbò, yóò dojú kọ ìbínú òfin.

Ó fi ìdánilójú fún àwọn olùgbé agbègbè náà pé ìgbẹ́kẹ̀lé Ìjọba Ọlọ́pàá ti ìpínlẹ̀ Kaduna ni láti pèsè ààbò tó pọ̀jù lọ ṣáájú, nígbà, ati lẹ́hìn ìdìbò, ó sì rọ̀ wọ́n láti jáde lọ se ìdìbò wọn ní àlàáfíà ati ní ìlànà láìní ìbẹ̀rù tàbí ìdààmú.

editor's pick

latest video

Mail Icon

news via inbox

Nulla turp dis cursus. Integer liberos  euismod pretium faucibua

Leave A Comment