Won Mú Àwọn Akẹ́kọ̀ọ́ Tí A Fura Sí, Tí Wọ́n Jẹ́ ọmọ Ẹgbẹ́ Òkùkú, Pẹ̀lú Agbárí Ènìyàn àti Ìbọn
Àwọn ọlọ́pàá ní Ìpínlẹ̀ Akwa Ibom ti mú àwọn akẹ́kọ̀ọ́ méje (7
) tí a fura sí, tí wọ́n jẹ́ ọmọ ẹgbẹ́ Òkùkú
, pẹ̀lú agbárí ènìyàn kan àti ìbọn kan.
Gbólóhùn kan ní Ọjọ́ Ajé láti ọwọ́ DSP Timfon John, Òṣìṣẹ́ Tó Ń Bójú Tó Àwọn Ìbáṣepọ̀ Pẹ̀lú Àwọn Ará-ìlú, ní Aṣẹ́gun Akwa Ibom, fi hàn pé a mú àwọn ọmọ ẹgbẹ́ Ku Klux Klans (KKK) Confraternity
tí a fura sí náà ní Oṣù Kẹjọ, Ọdún 2028, lẹ́yìn ìkìlọ̀ àdámọ̀ láti ọ̀dọ̀ ọmọ ẹgbẹ́ àná àti akẹ́kọ̀ọ́ ti Akwa Ibom State Polytechnic, Ikot Osurua.
John sọ pé, “Ní Oṣù Kẹjọ, Ọjọ́ Kẹjọdínlọ́gbọ̀n, Ọdún 2025, àwọn òṣìṣẹ́ tí ó wà lábẹ́ Àṣẹ náà mú àwọn tí a fura sí méje (7
) nípa ìjà tí ó jọ mọ́ ẹgbẹ́ òkùkú, jíjẹ́ jàǹdùkú olè pẹ̀lú ohun ìjà, àti níní ìbọn àti agbárí ènìyàn láìbófin mu.
“A mú àwọn náà lẹ́yìn ìròyìn kan tí a gbà ní Oṣù Kẹjọ, Ọjọ́ Kẹjọdínlọ́gbọ̀n, Ọdún 2025 láti ọ̀dọ̀ akẹ́kọ̀ọ́ kan ti Akwa Ibom State Polytechnic, Ikot Osurua, pé àwọn ọmọ ẹgbẹ́ tí ìjọba ti fi òfin de, dìde lúgọ, wọ́n sì kọlù ú pẹ̀lú àwọn ohun ìjà tí ó léwu ní òpópónà Ikot Osurua.
“Ẹni tí ó jẹ́ olùfarapa náà, tí a sọ pé ó ti kọ ìkópa rẹ̀ nínú ẹgbẹ́ náà sílẹ̀, wọ́n fi í sílẹ̀ ní ipò àìgbọ́ra pẹ̀lú àwọn ìfarapa líle. Àwọn tí ó kọlù ú tún jí fóònù Redmi 13C Android rẹ̀ àti Naira 41,000 (₦41,000
) lówó. Lẹ́yìn ìròyìn náà, àwọn ọlọ́pàá bẹ̀rẹ̀ iṣẹ́ kan tí ó yọrí sí mímú àwọn tí a fura sí méje (7
).”
Ó ka àwọn tí a fura sí, títí kan obìnrin kan, gẹ́gẹ́ bí Douglas Ambe Esikhene, Stephen Asukwo Effiong, Saviour Dany Akpan, Emmanuel Friday Umoh, Augustine Uduak Okon, Mary Ating Asukwo àti Itohowo Christopher Uko.
“Ní àkókò tí a ń wá ibùsùn ìkọ̀kọ̀ wọn, àwọn òṣìṣẹ́ rí ìbọn kékeré kan tí a fi ọwọ́ ṣe, àwọn ọta ìbọn méje tí ó wà láàyè, agbárí ènìyàn tuntun kan, bọ́ti kan tí ó ní nǹkan tí a fura sí pé ó jẹ́ epo dúdú, àti bọ́ti kan tí ó ní epo Guyanese, tí a gbàgbọ́ pé ó jẹ́ fún ètò àkànṣe.
“Ìwádìí ń lọ lọ́wọ́, pẹ̀lú àwọn ìgbìyànjú láti mú àwọn ọmọ ẹgbẹ́ mìíràn àti láti rí àwọn nǹkan mìíràn gbà. A óò sọ àwọn ìdàgbàsókè síwájú sí i fún àwọn ará ìlú,” ni John fi kún.
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua