“Wọ́n jí eré náà lọ́wọ́ mi” – Anastasia Pavlyuchenkova
Anastasia Pavlyuchenkova sọ pé wọ́n “jí eré kan lọ́wọ́ rẹ̀” nígbà tí ẹ̀rọ amóhùnmáwòrán tó ń dá ààlà bọ́ọ̀lù mọ́ ṣàìṣiṣẹ́ nígbà eré rẹ̀ pẹ̀lú ọmọ orílẹ̀-èdè Gẹ̀ẹ́sì, Sonay Kartal, ní ìpẹ̀yà kẹrin (fourth round) ní Wimbledon
Kò sí “jáde” tí wọ́n pè nígbà tí bọ́ọ̀lù tí Kartal fi ẹ̀yìn ọwọ́ gbá lọ sí òkè ní 4-4 nínú ìlàkàkà àkọ́kọ́, pẹ̀lú adájọ́ orí àga, Nico Helwerth, tí ó kígbe “dúró, dúró” láti dá eré náà dúró.
Pavlyuchenkova, ọmọ ilẹ̀ Rọ́ṣíà, ti rí pé bọ́ọ̀lù náà ti jáde – àti pé ìtúwò lórí tẹlifíṣọ̀n fi hàn pé bẹ́ẹ̀ gẹ́lẹ́ ni ó rí pẹ̀lú àlàfo kan.
Nígbà tó ń bá àwọn ènìyàn sọ̀rọ̀,
Helwerth sọ pé: “A fẹ́ yẹ wò bóyá ètò náà wà ní mímú tàbí kò sí, nítorí kò sí ohùn ìpè.” Lẹ́yìn ìpè tẹlifóònù, ó sọ pé ẹ̀rọ ayélujára náà “kùnà láti tọ́pa àmì ìkẹyìn, nítorí náà a ó tún àmì náà gbá.”
Ìbá jẹ́ pé wọ́n ti pè bọ́ọ̀lù náà jáde, Pavlyuchenkova ì bá ti gbá àmì náà wọlé, kí ó sì gba ipò iwájú.. Dípò bẹ́ẹ̀, wọ́n tún gbá a, Kartal sì gbá àmì náà wọlé, ó sì tẹ̀síwájú láti ya bọ́ọ̀lù náà fún ipò 5-4.
Àwòrán kan fi hàn bí bọ́ọ̀lù tí Sonay Kartal fi iwájú ọwọ́ gbá tí ó lọ jìnnà sí àwọ̀n nínú ìfẹsẹ̀wọnsẹ̀ rẹ̀ pẹ̀lú Anastasia Pavlyuchenkova.
A gbọ́ pé Pavlyuchenkova tí ó bínú sọ fún adájọ́ nígbà ìyípadà pé:
“Mi ò mọ̀ bóyá ó wọlé tàbí ó jáde.
Báwo ni mo ṣe lè mọ̀? Báwo ni o ṣe lè fìdí rẹ̀ múlẹ̀?
Nítorí pé ó jẹ́ ọmọ ìlú yìí, wọ́n lè sọ ohunkóhun.O gba eré náà lọ́wọ́ mi.
Wọ́n ji eré náà lọ́wọ́ mi. Wọ́n jí i.”
Agbẹnusọ kan fún Ẹgbẹ́ All England Club sọ pé: “Nítorí àṣìṣe òṣìṣẹ́ kan ni ètò náà fi dákú ní ibi tí wọ́n ti ń ṣeré náà. “Onídàájọ́ tó ń bójú tó ẹjọ́ náà tẹ̀ lé ìlànà tí wọ́n fi lélẹ̀”.

Adájọ́ alága ṣàlàyé sí àwọn agbábọ́ọ̀lù pé kò sí ìkí ààlà kankan.
Ṣé o fẹ́ kí n fi ẹ̀sùn yìí kún ìròyìn rẹ tàbí kí n túmọ̀ gbogbo ìpẹ̀yà náà sí Yorùbá pátápátá
Ètò tí ó ń pe ìlà tí ó wà ní ẹ̀rọ, tí a mú wá sí Wimbledon fún ìgbà àkọ́kọ́ lọ́dún yìí, ti wà lábẹ́ àyẹ̀wò ní ọ̀sẹ̀ yìí, pẹ̀lú ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn eléré ìdárayá tí wọ́n ń béèrè nípa bí ó ṣe péye àti bí ó ṣe dún tó.
Debbie Jevans, alága All England Club, sọ ní Ọjọ́ Ẹtì (Friday) pé ó ní ìgbẹ́kẹ̀lé nínú ìwọ̀n ìtọ́sí ẹ̀rọ ayélujára tí ó ń pè bọ́ọ̀lù àti nínú ìpinnu láti mú un wọlé.
Kùnà Lori Pèpéle Nlá Lẹhin Ọ̀sẹ̀ kan ti Ìyẹ̀wò
Ìpè náà kùnà ní orí ìtàgé ńlá lẹ́yìn ọ̀sẹ̀ kan tí wọ́n ti ń ṣàyẹ̀wò rẹ̀ Ìmò̀-ẹ̀rọ tí a fi ń pe ìlà-ìmọ̀ ti wà lábẹ́ àyẹ̀wò lọ́sẹ̀ yìí ní Wimbledon, pẹ̀lú ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn òṣèré tí wọ́n sọ pé àwọn kò gbẹ́kẹ̀lé e.
Irú àléébù tó hàn gbangba bẹ́ẹ̀ ní pápá ìṣeré tó tóbi jùlọ – ní Centre Court, nínú ìdíje kan tí agbábọ́ọ̀lù ọmọ ilẹ̀ Gẹ̀ẹ́sì ń kópa nínú rẹ̀ – ti rí i dájú pé kókó yìí kò ní lọ.
Emma Raducanu ọmọ ilẹ̀ Gẹ̀ẹ́sì jẹ́ ọ̀kan lára àwọn tí ó sọ̀rọ̀ nípa ìdààmú, ó sọ pé àwọn kan nínú àwọn ìpè náà jẹ́ “aláìdánilójú”, nígbà tí Belinda Bencic tó jẹ́ aṣẹ́gun Òlíńpíìkì tẹ́lẹ̀ sọ pé ìmọ̀-ẹ̀rọ náà jẹ́ kókó ìjíròrò láàárín àwọn òṣèré nínú yàrá ìyípadà aṣọ
Bencic sọ pé òun sábà máa ń fẹ́ran ìmọ̀-ẹ̀rọ náà ṣùgbọ́n “kò tọ́” ní ìdíje yìí. Àwọn adájọ́ ilà (line judges) ni ìmọ̀-ẹ̀rọ ti rọ́pò ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ìdíje àgbáàyé, pẹ̀lú US Open àti Australian Open.
Jevans ti sọ tẹ́lẹ̀ wípé a mú ẹ̀rọ náà wọlé nítorí pé “àwọn agbábọ́ọ̀lù fẹ́ ẹ́” àti pé àwọn kan ti ṣe àtìlẹyìn fún ètò náà, pẹ̀lú Igba Swiatek tí ó jẹ́ olùkókókó àkọ́kọ́ lágbàáyé wípé ó ní iyèméjì ṣùgbọ́n “ó ní láti gbẹ́kẹ̀lé” àwọn ìpè náà.
Orisun: BBCNEWS
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua