Wọ́n Gé Orí Ọkùnrin Kan Ní Ebonyi
A gbọ pé ẹni tí wọ́n fura sí pé ó jẹ́ olórí ogun ní Oso Edda, Agbègbè Ìjọba Ìbílẹ̀ Edda ní Ìpínlẹ̀ Ebonyi, ti gé orí ọkùnrin àgbàdọ́ kan tí a mọ̀ sí Dick Nnachi.
Ìṣẹ̀lẹ̀ náà ṣẹlẹ̀ ní Ọjọ́bọ ní oko ọkùnrin náà, orí rẹ̀ sì sonù ní àkókò yìí.
Alága ìgbìmọ̀ ìjọba ìbílẹ̀, Chima Ekumankama, kéde ìṣẹ̀lẹ̀ náà ní òpin ọ̀sẹ̀ lásìkò àjọyọ̀ Àpẹ̀tìtì Ìṣẹ̀ṣe Ìyàn Tuntun ti agbègbè náà.
Ní ìrántí ẹni tí ó fi ayé sílẹ̀, a dá àkókò ìdákẹ́ jẹ́ẹ́ sílẹ̀ ní Ilé-ìwé Àkọ́kọ́ ti Nguzu Edda, èyí tí ó fi ọlá àti ìfọwọ́sowọ́pọ̀ agbègbè náà hàn.
Ekumankama fi ìbànújẹ́ rẹ̀ jíjinlẹ̀ hàn lórí bí àwọn jagunjagun tí a fura sí ṣe gé orí Nnachi, ó sì halẹ̀ láti fi ipò rẹ̀ sílẹ̀ nítorí ìwà-ipá tí ó ń lọ lọ́wọ́lọ́wọ́ ní agbègbè náà.
Ó bẹ́ Gómìnà Ìpínlẹ̀, Francis Nwifuru, láti fi ìbùdó àyẹ̀wò ààbò sílẹ̀ lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀ láti dènà ìpalára sí àwọn ẹ̀mí àti ohun ìní síwájú sí i.
“Nígbà mìíràn mo máa ń nímọ̀lára pé kí n fi ipò sílẹ̀ kí n sì padà sí òwò mi nítorí pé nígbàkúùgbà tí mo bá rí ẹ̀jẹ̀ ọkùnrin Edda tí ó ta sílẹ̀, ó máa ń dun mí gidigidi; ó máa ń mú mi wà nínú àìtùnù àti ìbànújẹ́.”
“Bí o bá gbọ́ ní ọjọ́ kan pé mo ti fi ipò mi sílẹ̀, kí o mọ̀ pé ìdí nìyẹn tí mo fi fi ipò sílẹ̀. Ó ń dun mí gidigidi, Your Excellency.”
“Bí ó bá ṣeé ṣe, Your Excellency, jẹ́ kí a ní àwọn ọmọ ogun, àwọn ọlọ́pàá, àti gbogbo ohun èlò ààbò mìíràn ní Oso Edda kí a lè dáàbò bo àwọn èèyàn wa.”
“A ń pa àwọn ènìyàn wa bí ẹran, nígbàkúùgbà tí wọ́n bá sì bẹ̀ mí, omijé máa ń dà lójú mi, èmi náà a sì máa sọkún. Your Excellency, mo ń bẹ ọ́, jọ̀wọ́, ṣe nǹkan kan, jọ̀wọ́, Your Excellency, ṣe nǹkan kan.”
“A kò fẹ́ ìtàjẹ̀sílẹ̀ mọ́. Lọ́dọọdún, mo máa ń ṣètò àdúrà fún wíwẹ ilẹ̀ mọ́, àwọn ọ̀tá a sì máa ṣe èyí tí kò yẹ. A óò tún ṣe àdúrà náà láti wẹ èyí tí wọ́n ṣẹ̀ṣẹ̀ ṣe mọ́, ṣùgbọ́n a kò fẹ́ kí ìpànìyàn náà bá a lọ.”
“Ẹ̀yin Ọ̀gá,ẹ jọ̀wọ́, èyí nìkan ni ẹ̀bẹ̀ tí mo ní láti ṣe lónìí. Ṣe nǹkan kan, Ọga-ogo rẹ, a kò fẹ́ pàdánù ẹ̀mí mìíràn mọ́, gbogbo rẹ̀ nítorí ìjà tí ó wà láàárín Oso Edda àti Amasiri,” ló sọ fún Gómìnà Francis Nwifuru, ẹni tí Agbẹnusọ Ilé-Ìgbìmọ̀ Aṣòfin Ìpínlẹ̀, Moses Odunwa, dúró fún.
ChannelsTV
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua