Wọ́n Gbé Olórí Ìjọba Àpapọ̀ Guinea-Bissau Lọ sí Ilé Ìwòsàn Ní Senegal Lẹ́yìn Tí Ó Dákú
Wọ́n ti gbé olórí ìjọba àpapọ̀ Guinea-Bissau lọ sí ilé ìwòsàn ní orílẹ̀-èdè aládùúgbò rẹ̀, Senegal, lẹ́yìn tí ó dákú nígbà tí Ààrẹ orílẹ̀-èdè Ìwọ̀ Oòrùn Áfríkà rẹ̀ ń sọ̀rọ̀, gẹ́gẹ́ bí àgbẹnusọ kan tí ó súnmọ́ ilé iṣẹ́ rẹ̀ ṣe sọ fún AFP.
Braima Camara, ọmọ ọdún 57, ni a fi sípò yí ní ìbẹ̀rẹ̀ oṣù Kẹjọ.
Lẹ́yìn tí ó dìde ní àkọ́kọ́, olórí ìjọba náà dákú nígbà tí Ààrẹ Umaro Sissoco Embalo ń sọ̀rọ̀ ní ààfin ààrẹ, gẹ́gẹ́ bí oníròyìn AFP kan ti rí.
Àgbẹnusọ kan tí ó súnmọ́ àwọn tó wà lẹ́gbẹ̀ẹ́ olórí ìjọba náà fìdí rẹ̀ múlẹ̀ fún AFP pé: “Ní òpin ayẹyẹ náà, kò fi bẹ́ẹ̀ gbádùn ara rẹ̀, ó sì dákú.”
Wọ́n wá yọ Camara jáde pẹ̀lú ọkọ̀ òfuurufú àwọn ọmọ ogun Senegal fún gbígbà wọlé sí ilé ìwòsàn ní Dakar, gẹ́gẹ́ bí àgbẹnusọ kan náà ṣe sọ.
A kò ì tíì fi ìkéde gbogboògbò sílẹ̀ nípa ìdákú Camara.
“Olórí ìjọba náà kò sí nínú ewu mọ́. Ó gba ìtọ́jú tí ó yára gan-an àti èyí tí ó ṣiṣẹ́ dáadáa ṣáájú kí wọ́n tó gbé e jáde,” ni ọmọ ẹgbẹ́ mìíràn tí ó tẹ̀lé Camara sọ fún AFP.
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua