Viktor Gyokeres Ni A Retí Lati Darapọ̀ Mọ́ Arsenal Ni Òpin Ọ̀sẹ̀ Yi
A retí pé ikọ́ agbábọ́ọ̀lù Sweden, Viktor Gyokeres, yóò parí ìgbéṣẹ̀ rẹ̀ láti Sporting lọ sí Arsenal ní òpin ọ̀sẹ̀ yìí.
A ti ròyìn tẹ́lẹ̀ pé adehun £63.5m ti wà ní àkókò ìparí, pẹ̀lú ìgbéṣẹ̀ náà tí ó dúró nítorí àwọn ìpinnu láàárín àwọn ẹgbẹ́ lórí àwọn owó àfikún.
Ọmọ ọdún metadinlogbon náà ti gba àṣẹ láti rin ìrìn-àjò láti parí àyẹ̀wò ìlera rẹ̀, wọ́n sì retí pé yóò fọwọ́ sí àdéhùn ọdún márùn-ún, yóò sì di agbábọ́ọ̀lù Arsenal ní àwọn ọjọ́ díẹ̀ tí ń bọ̀.
Ẹgbẹ́ agbábọ́ọ̀lù Arsenal wà ní Singapore lórí ìrìn-àjò ìkíní wọn ti Asia.
Ọ̀rọ̀ Mikel Arteta Nípa Agbábọ́ọ̀lù Tuntun
Nígbà tí ó ń sọ̀rọ̀ ní ọjọ́ Jimọ̀, olùkọ́ni Arsenal, Mikel Arteta, sọ pé òun “kò lè sọ̀rọ̀ nípa agbábọ́ọ̀lù tí kì í ṣe tiwa síbẹ̀”, ṣùgbọ́n ó dámọ̀ràn pé gbogbo agbábọ́ọ̀lù tuntun yóò darapọ̀ mọ́ ìrìn-àjò náà ní kété bí ó bá ti ṣeé ṣe.
“Dájúdájú. Lọ́nà tí ó hàn gbangba, ní kété tí a bá ti parí ohun gbogbo pẹ̀lú agbábọ́ọ̀lù kan, a fẹ́ fi kún un ẹgbẹ́ náà ní kété bí ó ti ṣeé ṣe,” Arteta sọ.
“Pẹ̀lú Noni [Madueke] kò ṣeé ṣe nítorí ó nílò àkókò díẹ̀ [lẹ́yìn tí ó gbábọ́ọ̀lù ní Club World Cup]. Mo gbà gbọ́ pé yóò gba ìsinmi kúkúrú ju bí ó ti yẹ lọ nítorí ó fẹ́ darapọ̀ mọ́ wa lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀, ní kété tí a bá ti padà wá.
“Mo gbà gbọ́ pé lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀ ló dára jù, kí wọn lè bẹ̀rẹ̀ sí darapọ̀ mọ́ ẹgbẹ́, kí wọn lè mọ ara wọn, kí wọ́n sì mọ àwọn èrò tí a fẹ́ fi sí wọn lọ́kàn.”
Ipa Viktor Gyokeres nínú Bọ́ọ̀lù
Wọ́n ti ń fẹ́ Gyokeres nígbà ìgbàgbàfẹ́ agbábọ́ọ̀lù nígbà ẹ̀ẹ̀rùn lẹ́yìn tí ó ti gbá góòlù 54 nínú eré 52 fún Sporting ní sáà tó kọjá.
BBC Sport fi hàn ní ìbẹ̀rẹ̀ oṣù yìí pé Arsenal ti yí àfiyèsí wọn sí i lẹ́yìn tí wọ́n ti dojú kọ ìṣòro nínú ìgbìyànjú wọn láti gba Benjamin Sesko láti RB Leipzig.
Àwárí fún agbábọ́ọ̀lù ti jẹ́ ìgbésẹ̀ gígùn fún Arteta, ẹni tí ó ti fẹ́ fi agbábọ́ọ̀lù àgbà kan kún ẹgbẹ́ rẹ̀ lẹ́yìn tí ẹgbẹ́ rẹ̀ ti gbá góòlù 17 tí ó dín ju Liverpool lọ, bí wọ́n ti parí pẹ̀lú ààbò 10 dín níwájú àwọn ajẹ́mọ́dá Premier League.
Ọ̀gá agbábọ́ọ̀lù Spéìn náà ti mú àwọn ànfààní ìkọlu rẹ̀ gbòòrò sí i pẹ̀lú gbígba England winger Madueke, ọmọ ọdún 23, láti Chelsea ní ọ̀sẹ̀ tó kọjá.
Agbábọ́ọ̀lù Brighton àti Coventry tẹ́lẹ̀, Gyokeres ti gbá góòlù 97 nínú eré 102 lásìkò sáà méjì rẹ̀ ní Portugal, ó sì ran Sporting lọ́wọ́ láti gbé àwọn ife Primeira Liga méjì tẹ̀lé ara wọn.1
Lásìkò rẹ̀ ní Coventry, ó jẹ́ ọ̀kan nínú àwọn agbábọ́ọ̀lù tó gbá góòlù púpọ̀ jù lọ ní Championship.
Ó gbá góòlù 43 nínú eré 116 fún Sky Blues, wọ́n sì fi orúkọ rẹ̀ sí Championship team of the year ní 2022-23 bí wọ́n ti dé ìparí play-off. Nígbà ẹ̀ẹ̀rùn yẹn, ó fọwọ́ sí Sporting fún nǹkan bí £20m.
Ó bẹ̀rẹ̀ gbígbá bọ́ọ̀lù fún Sweden ní ọdún 2019 lòdì sí Finland, ó sì ti gbábọ́ọ̀lù fún ìgbà 26, ó sì ti gbá góòlù 15.
Oriusun – BBC
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua