Trump Yóò Yan Olùdásílẹ̀ Airbnb, Joe Gebbia, Gẹ́gẹ́ Bí Olórí Ìṣelédà Àkọ́kọ́ fún Ìjọba
Ààrẹ Orílẹ̀-èdè Amẹ́ríkà, Donald Trump, ti fọwọ́ sí àṣẹ ìjọba kan láti dá ipò tuntun kan sílẹ̀ fún olórí ìṣelédà fún ìjọba, ó sì ń yan olùdásílẹ̀ Airbnb, Joe Gebbia, láti gba ipò náà, gẹ́gẹ́ bí àwọn ìròyìn.
Ọ̀gbẹ́ni Gebbia yóò kó ipa pàtàkì nínú ṣíṣe àtúnṣe sí àwọn fọ́ọ̀mù àti àwọn ìlànà ìjọba nípasẹ̀ Ilé-iṣẹ́ Ìṣelédà Orílẹ̀-èdè tuntun kan ní Ilé Funfun.
Iṣẹ́ rẹ̀ gẹ́gẹ́ bí olórí ìṣelédà àkọ́kọ́ fún orílẹ̀-èdè náà yóò jẹ́ “gbígbé àwọn ààyè ayélujára àti àwọn ààyè ti ara fúnfún sí àkọ́kọ́, tí ó ń ní ipa ńlá lórí ìgbé ayé àwọn ará Amẹ́ríkà lójoojúmọ́,” gẹ́gẹ́ bí àkọsílẹ̀ àṣẹ ìjọba tí Ilé Funfun fi sílẹ̀.
Àwọn iṣẹ́ yìí lè jẹ́ gbígbà ìwé owó-orí, àwọn ìwé ẹ̀bẹ̀ fún Ààbò Àwọn Àgbà, fíforúkọ sílẹ̀ fún àwọn ètò ìlera, àwọn iṣẹ́ ìrànlọ́wọ́ fún àwọn aṣígbòkè-ògìrì, àti àwọn iṣẹ́ ìjọba mìíràn tí wọ́n ń lò púpọ̀.
Ọ̀gbẹ́ni Gebbia, ẹni ọdún 44, tí ó jẹ́ ẹnìkan lára àwọn òṣìṣẹ́ tí ó kù lára Ẹ̀ka Ìṣèṣe Tí Wọ́n Ti Tú Ka ti olùdarí àgbà Tesla, Elon Musk, ti darí ìṣẹ̀ṣe kan láti ṣe àtúnṣe sí ìlànà ìfẹ̀yìntì ìjọba tí ó le.
Títí di ìgbà láìpẹ́, Ọ́fíìsì Olùṣàkóso Àwọn Òṣìṣẹ́ ń ṣírò àwọn èrè ìgbádùn àwọn òṣìṣẹ́ ìjọba àpapọ̀ nípa lílo àwọn ìwé tí wọ́n fi pamọ́ sí inú ibi ìwakùsà òkúta funfun tí wọ́n ti fi sílẹ̀ ní Pennsylvania.
Ní ìbẹ̀rẹ̀ ọdún 2025, Ọ̀gbẹ́ni Trump ti pa àjọ kan tí ó wà láti ìgbà ìjọba Obama tí wọ́n ń pè ní 18F, tí ó ń ṣiṣẹ́ lórí àwọn ìṣẹ̀ṣe ìṣelédà ẹ̀rọ-ayélujára láàárín ìjọba àpapọ̀.
Ìgbìmọ̀ tuntun náà yóò máa fi ìròyìn fún olórí òṣìṣẹ́ Ilé Funfun ní tààrà, wọ́n sì ní ọjọ́ kẹrin Oṣù Keje, ọdún 2026 gẹ́gẹ́ bí àkókò ìparí láti fi àwọn èsì àkọ́kọ́ wọn lélẹ̀. Ted.com/Tvc
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua