Trump Fi Àmì Hàn fún Ìpàdé Tuntun pẹ̀lú Kim Jong Un
Nígbà ìpàdé pẹ̀lú ààrẹ tuntun tí wọ́n ṣẹ̀ṣẹ̀ dìbò yan, Lee Jae Myung ti Gúúsù Korea, ààrẹ Amẹ́ríkà àtijọ́, Donald Trump, fi àmì hàn pé ó ti múra tán láti pàdé olórí Àríwá Korea, Kim Jong Un, lẹ́ẹ̀kan sí i.
Trump, tí ó pàdé Kim lẹ́ẹ̀mẹta nígbà àkọ́kọ́ tí ó jẹ́ ààrẹ, tẹnu mọ́ agbára ìbáṣepọ̀ wọn tẹ́lẹ̀.
Trump sọ pé: “Mo ní ìbáṣepọ̀ tó dára gan-an pẹ̀lú Kim Jong Un… A ṣe àpérò àwọn aṣáájú méjì. A jọ́ra dáadáa… Mo mọ̀ ọ́ dáadáa ju ẹnikẹ́ni lọ, yàtọ̀ sí arábìnrin rẹ̀… Mo fẹ́ràn rẹ̀ púpọ̀… a kò ní ìṣòro kankan.”
Ààrẹ Lee fi ìrètí hàn pé Trump lè jẹ́ ọ̀nà láti fòpin sí àìríwáwẹ́wẹ́ tí ó ti wà ní Apá Ilẹ̀ Korea fún ọ̀pọ̀lọpọ̀ ọdún, ó pè é ní “ẹnì kan ṣoṣo” tí ó lè yanjú ìjà náà.
Bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé Ogun Korea fòpin sí pẹ̀lú àdéhùn ìdádúró ogun ní àwọn ọdún 1950, a kò fọwọ́ sí àdéhùn àlàáfíà tí ó pé, èyí tí ó jẹ́ kí apá ilẹ̀ náà wà lójú ogun nípa ìlànà.
Àmọ́, láti ìgbà tí Trump ti kúrò lẹ́nu iṣẹ́, Kim ti fi ìbáṣepọ̀ jinlẹ̀ pẹ̀lú Moscow, ó fi àwọn ọmọ ogun Àríwá Korea ránṣẹ́ láti ṣètìlẹ́yìn fún ogun Rọ́ṣíà ní Ukraine. Gẹ́gẹ́ bí ẹ̀san, ó rí àtìlẹ́yìn pàtàkì gbà láti ọ̀dọ̀ Kremlin.
Orílẹ̀-èdè North Korea ti kọ ìjíròrò tuntun lórí kíkó àwọn ohun ìjà olóró kúrò, wọ́n sì ń mú kí ètò ohun ìjà olóró wọn yára kánkán sí i. Ní òpin ọ̀sẹ̀, Kim dájọ́ ìdánilẹ́kọ̀ọ́ ológun àpapọ̀ tí US-South Korea ṣe láìpẹ́ yìí, ó pè wọ́n ní ìdánilẹ́kọ̀ọ́ fún ìkọlù, ó sì ṣe àbójútó ìdánwò ìdánilẹ́kọ̀ọ́ fún àwọn ètò ààbò afẹ́fẹ́ tuntun. Africanews
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua