Tottenham Bori Arsenal 1-0 Nínú Eré Ọ̀rẹ́; Gyokeres Kọ́kọ́ Farahàn fún Gunners
Tottenham ṣẹ́gun agbábọ́ọ̀lù wọn kan náà ní àárín London, Arsenal, pẹ̀lú àmì ayò 1-0 nínú eré ọ̀rẹ́ tó wáyé ní Hong Kong. Owó ayò náà wá láti ọwọ́ Pape Sarr tó fi bọ́ọ̀lù wọlé láti àárín pápá.
Sarr gbà bọ́ọ̀lù lọ́wọ́ Myles Lewis-Skelly – tí Arsenal rò pé Richarlison ti ṣe àṣìṣe sí ní àárín pápá – kó tó fi bọ́ọ̀lù gbá látòkèrè tó kọjá lórí David Raya tí kò gbéra, tó sì wọlé pẹ̀lú ọ̀pá kan ṣoṣo tí Spurs fi ṣe góòlù nínu eré náà ní ìṣẹ́jú marundinlaadota(45).
Ọmọ ẹgbẹ́ Tottenham, Wilson Odobert, tún fi bọ́ọ̀lù tẹ́lẹ̀ lu òpó góòlù ní ìwọ̀n àkọ́kọ́ tó kún fún ìjà àti agbára, èyí tó mú kí agbábọ́ọ̀lù àárín Spurs, Rodrigo Bentancur, gba káàdì fún títakú Bukayo Saka láìpẹ́.
Ìjà líle tó wà láàrin àwọn agbábọ́ọ̀lù àárín London náà túbọ̀ pọ̀ sí i ní ìwọ̀n kejì bí Pedro Porro ṣe tì olùkọ́ Arsenal, Mikel Arteta, kó tó gbá bọ́ọ̀lù, nítorí olùgbèjà Spurs náà rò pé Arteta wà ní ọ̀nà rẹ̀.
Arteta mú agbábọ́ọ̀lù tuntun, Viktor Gyokeres, wọlé ní ìṣẹ́jú kẹtàdínlọ́gọ́rin (77) fún ìgbà àkọ́kọ́ tó gbá bọ́ọ̀lù, bí Saka ṣe jáde lẹ́yìn tí wọ́n ti tọ́jú rẹ̀.
Gyokeres, tí ó darapọ̀ mọ́ ẹgbẹ́ náà lọ́jọ́ Àbámẹ́ta pẹ̀lú ìpàdé £63.5 mílíọ̀nù, kò ní àkókò tó tó láti nípa lórí eré náà nítorí ó kan bọ́ọ̀lù ní ẹ̀ẹ̀mejì péré, tí Arsenal sì ní gbígbá bọ́ọ̀lù kan ṣoṣo sí àfojúsùn nínú ìjábá náà.
Spurs, tí ó gba Europa League ní sáà tó kọjá, ni wọ́n fún ní àmì ẹ̀yẹ fún gbígba ìjà àkọ́kọ́ ti àwọn agbábọ́ọ̀lù àárín London tó wáyé ní òkèèrè, èyí tó mú kí ẹgbẹ́ agbábọ́ọ̀lù náà fi tweet ránṣẹ́: “àkànfún mìíràn fún àpótí àmì ẹ̀yẹ”.
Ìjábá Arsenal yìí mú ìparí irin-àjò eré ọ̀rẹ́ wọn wá ní Asia, bí wọ́n yóò ṣe dojú kọ Villarreal ní Emirates Stadium lọ́jọ́ Wẹ́dẹ́sé, nígbà tí Spurs yóò dojú kọ Newcastle lọ́jọ́ Àìkú ní South Korea.
Orisun – Sky Sports
editor's pick
latest video
news via inbox
Nulla turp dis cursus. Integer liberos euismod pretium faucibua